Hạng B1
21/10/15
58
14
8
39
Như các bác cũng biết, nghề lái xe đường dài thì nhiều khi rất cần 1 chút nicotin để giúp cơ thể tỉnh táo. Nhưng cũng chỉ vì lái xe đường dài mà nhiều khi hút thuốc lá rất bất tiện, không thể hút khi đang lái xe mà có phải lúc nào thèm có thể dừng xe lại ngay để xuống xe hút một điếu thuốc đâu. Nên thôi, cũng suy nghĩ về tương lai nên e cũng quyết tâm bỏ thuốc lá, tốt cho sức khỏe của mình cũng như mọi người :D

Tập Lái
20/6/18
25
12
3
38
Bác có suy nghĩ khá là tiến bộ đấy :D E không có kinh nghiệm bỏ thuốc mò vào đây ủng hộ bác thôi. Chúc bác bỏ thuốc thành công nhé!

• Like
Reactions: xlive and hoang976
Tập Lái
8/10/15
18
1
3
38
Bác chắc lái xe khách hay xe hợp đồng gì ạ? Chứ e thấy mấy bác lái xe tải vừa đi vừa hút ầm ầm ấy chứ :D Bây giờ bác muốn bỏ thuốc lá thì e nghĩ bác cứ giảm số lượng điếu thuốc hút hàng ngày xuống là ok mà. Lúc nào thèm thì ăn tạm cái gì đó cho nó quên đi.

• Like
Reactions: hoang976
Hạng B1
21/10/15
58
14
8
39
Bác chắc lái xe khách hay xe hợp đồng gì ạ? Chứ e thấy mấy bác lái xe tải vừa đi vừa hút ầm ầm ấy chứ :D Bây giờ bác muốn bỏ thuốc lá thì e nghĩ bác cứ giảm số lượng điếu thuốc hút hàng ngày xuống là ok mà. Lúc nào thèm thì ăn tạm cái gì đó cho nó quên đi.
Vâng e chạy xe hợp đồng bác ạ! E cũng thử giảm số lượng điếu thuốc xuống rồi, nhưng người cứ thấy bứt rứt, khó chịu. Mà lái xe như vậy đâu có an toàn, cuối cùng e lại hút. Cứ như vậy mấy tháng trời rồi chẳng cai được. Thế nên đành lên đây hỏi kinh nghiệm các bác cho chắc cú.

• Like
Reactions: HondaDoanhThu
Hạng B1
10/3/15
92
72
18
Bác thử dùng nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị xem. E dùng thấy hiệu quả lắm! Với lại nó là mùi thuốc bắc, nên khi mình súc miệng thấy người cũng tỉnh táo, đỡ cảm giác khó chịu khi mà mình mới cai thuốc gặp phải.
Mỗi lần thèm thuốc bác chỉ cần súc 1 lúc là cắt được cơn mấy tiếng, cứ như vậy kiên trì khoảng 1 tuần là cai được. Như e là như vậy, còn bác thì còn phụ thuộc vào sự quyết tâm của bác nhé!

• Like
Reactions: hoang976
Tập Lái
8/10/15
18
1
3
38
Vâng e chạy xe hợp đồng bác ạ! E cũng thử giảm số lượng điếu thuốc xuống rồi, nhưng người cứ thấy bứt rứt, khó chịu. Mà lái xe như vậy đâu có an toàn, cuối cùng e lại hút. Cứ như vậy mấy tháng trời rồi chẳng cai được. Thế nên đành lên đây hỏi kinh nghiệm các bác cho chắc cú.
Đúng là người đang thiếu nicotin mà, nên giờ bảo bỏ cũng khó thật. Nhưng dù sao bác cũng có sự quyết tâm và hiểu biết, nên e nghĩ là sẽ cai thuốc lá được thành công thôi. À bác thử điện đến số này xem 096 1900 868 họ chuyên tư vấn để cai thuốc lá được hiệu quả đó. :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hạng B1
11/6/15
78
45
18
35
E đây cũng bao nhiêu lần quyết tâm bỏ mà không bỏ được đây bác :(:(:( Xung quanh mình nhiều người hút thuốc quá! Nên cứ bảo bỏ, đi họ mới điếu lại không cầm lòng được. E đây còn cả thuốc lá với thuốc lào. Giờ sức khỏe yếu, chắc e cũng phải tìm hiểu cách để bỏ thuốc thôi.

Hạng B1
21/10/15
58
14
8
39
Bác thử dùng nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị xem. E dùng thấy hiệu quả lắm! Với lại nó là mùi thuốc bắc, nên khi mình súc miệng thấy người cũng tỉnh táo, đỡ cảm giác khó chịu khi mà mình mới cai thuốc gặp phải.
Mỗi lần thèm thuốc bác chỉ cần súc 1 lúc là cắt được cơn mấy tiếng, cứ như vậy kiên trì khoảng 1 tuần là cai được. Như e là như vậy, còn bác thì còn phụ thuộc vào sự quyết tâm của bác nhé!
Nge bác nói e thấy nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị này cũng khá ổn đó ạ! Cảm ơn bác, để e tìm hiểu thêm xem thế nào nhé!

Hạng B1
10/3/16
84
1.391
88
Hứa với ông già sẽ bỏ ,ba mình 83 tuổi bỏ được 01 năm ,mình u50 hút trung bình mỗi ngày hơn 01 gói 555 , tứ nhiên bỏ cái rẹt nay được 03 tháng .Hạ quyết tâm luôn.
Bỏ hút thuốc đi anh em.

Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Như các bác cũng biết, nghề lái xe đường dài thì nhiều khi rất cần 1 chút nicotin để giúp cơ thể tỉnh táo. Nhưng cũng chỉ vì lái xe đường dài mà nhiều khi hút thuốc lá rất bất tiện, không thể hút khi đang lái xe mà có phải lúc nào thèm có thể dừng xe lại ngay để xuống xe hút một điếu thuốc đâu. Nên thôi, cũng suy nghĩ về tương lai nên e cũng quyết tâm bỏ thuốc lá, tốt cho sức khỏe của mình cũng như mọi người :D
Nếu Bạn đã hút thuốc lâu năm bỏ như thế sẽ rất khó, thiếu thuốc sẽ vật, không lái xe được. Mình trên 5x bỏ thuốc vài lần, đã bỏ được góp chút kinh nghiệm.
- Bác phải quyết tâm bỏ, cái này quan trọng.
- Đổi thuốc qua loại light 1 tg, vài ngày đầu nhạt miệng sau sẽ quen
-có dịp nghỉ phép chừng 10 ngày, tiến hành bỏ thuốc, bỏ là phài vất tất từ thuốc dư cho tới hộp quẹt zippo hay dupont gì cũng vứt, khoảng 1 tuần đầu bỏ thiếu nicotin người bần thần lắm, nên cần nghỉ phép... cái này bắt buộc với tài xế
- Sau khi bỏ tránh xa cafe, nhậu 1tg, 2 cái này gây thèm thuốc lém, tuyệt đối không thử lại dù 1 hơi, ai mời thuốc phải nói mình không biết hút, mấy thằng cha hút thuốc kỳ khôi .. thấy ai bỏ thuốc là mời cho bằng được.
- nhờ người thân hỗ trợ, động viên, nhắc nhở khi mình định hút lại.
Thực ra bỏ thuốc không khó. Khó nhất là tránh tái nghiện. Mình bỏ 2 lần trước toàn vài năm, nhậu vào làm 1,2 hơi thuốc coi như công cốc. Lần này bỏ được, vì bỏ cũng không lâu hơn những lần trước, nhưng đã quên hẳn là mình bỏ được bao nhiêu lâu.. Chỉ bỏ được thuốc thực sự khi không còn nhớ mình đã bỏ bao lâu, chứ còn nhớ bỏ 10, 20,, năm là thể nào cũng tái nghiện..

• Like
Reactions: phamhoanggiang