Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
https://news.zing.vn/moi-ngay-hang-tram-tre-duoc-chan-doan-mac-benh-tu-ky-post831261.html

https://baomoi.com/dang-bao-dong-viet-nam-co-hon-200-000-tre-tu-ky/c/21983854.epi

Cụ thể là bị bệnh tự kỷ, một chứng rối loạn hệ thần kinh dẫn đến khiếm khuyết trong tương tác xã hội.

Bà xã em (dạy lớp 4) những năm gần đây năm nào cũng có 1-2 em bị tự kỷ trong lớp. Những em bị tự kỷ ở thể tăng động, hoặc thậm chí là trở thành manh động luôn, thực sự là mối đe dọa cho các học sinh khác.

Nhà trường không có biện pháp hỗ trợ đặc biệt gì cho các em này, chỉ giao phó các em vào tay giáo viên chủ nhiệm. Giáo viên có tâm thì sẽ quan tâm đặc biệt đến các em này và thường xuyên trao đổi, phối hợp với cha mẹ các em. Nhưng cũng không ít giáo viên chọn giải pháp bỏ mặc các em với lý do còn phải lo cho bốn mươi mấy em khác. Các em này cuối năm chắc chắn vẫn sẽ lên lớp!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cha Thạc sĩ Đông Y trong bài này tào lao quá
Một hình thức PR quảng cáo để kiếm khách hàng

Đối với trường hợp một em học sinh của Bà xã em năm ngoái thì điều trị bằng châm cứu không hiệu quả. Nhưng khổ nỗi gia đình là thử nhiều cách. Thằng bé này nó không cho bác sĩ châm cứu mà còn đánh luôn bác sĩ.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.972
113
www.phindeli.com
Đối với trường hợp một em học sinh của Bà xã em năm ngoái thì điều trị bằng châm cứu không hiệu quả. Nhưng khổ nỗi gia đình là thử nhiều cách. Thằng bé này nó không cho bác sĩ châm cứu mà còn đánh luôn bác sĩ.
Chứng tự kỷ vẫn là Nan Y mà.
Khi mắc bệnh Nan Y thì bệnh nhân có xu hướng tìm đủ các loại thầy (tất nhiên là thầy tào lao - vì làm gì có thầy nào chữa được) ... Mất tiền, mất thời gian vô ích.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Ông bà đã bảo học quá hóa đần.
Có ba tháng hè cũng phải học, học học nữa học triền miên.
Có nơi chỉ học 4-5 ngày/tuần, học 7 tuần nghỉ hai tuần. Ba tháng hè đúng là hè. Thế mà chúng nó có dốt có nghèo đâu.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
Theo Bà xã em thì nếu giáo viên chủ nhiệm và gia đình có sự phối hợp tốt thì cuối năm bệnh tình của trẻ bị tự kỷ có thuyên giảm rõ. Quan trọng là cần tiếp tục trong những năm tiếp theo.

Mấy năm trước Bà xã em có ca tự kỷ thụ động. Trong lớp em này không bao giờ giao tiếp với giáo viên và bạn, thâm chí cũng không bao giờ nhìn thẳng mặt cô. Đến cuối năm em đó bắt đầu gọi điện thoại kể đủ chuyện. Đến giờ em đó đã học lớp 7 mà thỉnh thoảng vẫn gọi nói chuyện. Nhưng khi mẹ chở lên nhà chơi thì vẫn ngồi im không nói câu nào!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.972
113
www.phindeli.com
Theo Bà xã em thì nếu giáo viên chủ nhiệm và gia đình có sự phối hợp tốt thì cuối năm bệnh tình của trẻ bị tự kỷ có thuyên giảm rõ. Quan trọng là cần tiếp tục trong những năm tiếp theo.

Mấy năm trước Bà xã em có ca tự kỷ thụ động. Trong lớp em này không bao giờ giao tiếp với giáo viên và bạn, thâm chí cũng không bao giờ nhìn thẳng mặt cô. Đến cuối năm em đó bắt đầu gọi điện thoại kể đủ chuyện. Đến giờ em đó đã học lớp 7 mà thỉnh thoảng vẫn gọi nói chuyện. Nhưng khi mẹ chở lên nhà chơi thì vẫn ngồi im không nói câu nào!
Bà xã bác có tâm quá!
Dạy trường nào vậy bác?