Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/12/14
0
1
2
44
Các bác cho em hỏi là có nên mua đất dự án Khu dân cư PHú XUân của Cotecland, huyện Nhà Bè không ạ? Giá của dự án này hiện tại khoảng bao nhiêu và Khu này có tiềm năng phát triển trong tương lai không các bác ơi? Khu này cũng xa nữa, chắc cũng phải tầm 15 - 20 km từ quận 1 quá:confused:
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Các bác cho em hỏi là có nên mua đất dự án Khu dân cư PHú XUân của Cotecland, huyện Nhà Bè không ạ? Giá của dự án này hiện tại khoảng bao nhiêu và Khu này có tiềm năng phát triển trong tương lai không các bác ơi? Khu này cũng xa nữa, chắc cũng phải tầm 15 - 20 km từ quận 1 quá:confused:
Cảm ơn các bác.
Khu này giá đang rất rẻ, quy hoạch tốt, tiềm năng. Cái ghét nhất ở khu này đó là nó ép người ta phải xây 3,5 tấm và do chủ đầu tư xây, chứ không được thoải mái chọn nhà thầu.

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Tiềm năng tính bằng chục năm. Giờ đầu tư hạ tầng toàn thấy quận 2,9.
theo e biết trước đây giá mấy khu này rất cao. Mấy năm nay dự án như Vạn Phát Hưng, Cotec giá xuống 3-4 lần so với thời điểm đỉnh cao. Trong khi q7, nhà bè đã nhích giá thì các dự án này vẫn ko thay đổi giá.
Quá trình đô thị hoá các khu dân cư hiện hữu rất nhanh và với khoảng cách gần phú mỹ Hưng, e nghĩ khu này chằng mấy chốc cũng sẽ quay trở lại tăng giá. Có lẽ đâu chỗ xấu, tệ hơn nó mà chỉ đc phép xây dựng nhà cấp 4 mà giá cao hơn khu cao cấp. Giá chung cư nhỏ đắt hơn penhouse chỉ trong giai đoạn nào đó thôi.
E nghĩ không đến 10 năm đâu. Theo e mua q2 lúc này cao rồi, q9 thì chẳng hay ho hơn

Tập Lái
8/3/15
23
33
13
Kụ nào đang có đất Minh Long hoặc Hồng lỉnh cho em hỏi pháp lý của 2 khu này giờ ra sao rồi? Minh Long đã được giao đất xây nhà chưa?

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Kụ nào đang có đất Minh Long hoặc Hồng lỉnh cho em hỏi pháp lý của 2 khu này giờ ra sao rồi? Minh Long đã được giao đất xây nhà chưa?
dạo trước có đi lùng mua đất khu Nhà Bè nhưng nghe cò đất nói Minh Long giá rẻ 4,5 -5 triệu nhưng không bao tiền thuế đất, pháp lý của khu này lằng nhằng, còn tranh chấp hay tranh cãi gì đó, cò đất nói nhưng em không hiểu. Vạn Phát Hưng, Vạn Hưng Phú hay Cotec giá cao hơn tí khoảng 6 triệu nhưng pháp lý rõ ràng và quy hoạch đẹp hơn.

Nhìn chung, Minh Long quy hoạch khá tốt, hiện tại nhìn từ ngoài vào thấy có mỗi một ngôi nhà 3 tấm nhưng đục lỗ nuôi yến. Đường vào dự án này là đường hẻm nên dù gì vẫn phải chờ đợi cầu Phú Xuân 2. Nghe báo VNEXPESS viết trong năm 2015 Phú Xuân 2 sẽ là 1 trong 10 cây cầu trọng điểm phải làm của thành phố nhưng em không tin lắm, đến giờ vẫn chưa thấy rục rịch. Minh Long có cây cầu này thì nó quá gần với Phú Mỹ Hưng, thông Nguyễn Lương Bằng thì nó cách Phú Mỹ Hưng khoảng 1cây số.

Giá 5 triệu khá mềm theo em thì bác nào có đạn dược, thời gian thì mua chờ, kể cả không làm cầu thì đi đường hẻm nó cách Phú Mỹ Hưng cũng 2 cây số thôi, e nghe cò đất nói, dạo này dưới đấy đầu cơ lại đi tấp nập, trước cổng Minh Long có ai còn làm bảng thu mua đất của dự án này nữa.
Hồng Lĩnh thì ở bên trong Minh Long, quy hoạch xấu hơn

Tập Lái
1/8/14
0
2
2
43
em cũng đang muốn mua cái nền ở khu này nhưng đi coi hết cả nên của Vạn Phát Hưng, Vạn Hưng Phú, Minh Long mà cứ đang phân vân so sánh mấy ngày nay. Bác nào có thêm thông tin cho em xin đi ạ?
Mà các bác cho em hỏi là khu Minh Long mình mua nền xong mà phải tự đóng tiền sử dụng đất thì đóng thêm khoảng bao nhiêu/m2 nữa ạ? có ai biết không ạ?

• Like
Reactions: LeeNgoc
Hạng B2
17/5/11
164
496
63
em cũng đang muốn mua cái nền ở khu này nhưng đi coi hết cả nên của Vạn Phát Hưng, Vạn Hưng Phú, Minh Long mà cứ đang phân vân so sánh mấy ngày nay. Bác nào có thêm thông tin cho em xin đi ạ?
Mà các bác cho em hỏi là khu Minh Long mình mua nền xong mà phải tự đóng tiền sử dụng đất thì đóng thêm khoảng bao nhiêu/m2 nữa ạ? có ai biết không ạ?
Bác hỏi kỹ Minh Long lại đi, em nghĩ nếu đóng tiền sử dụng đất thì mua Vạn Phát Hưng hay Vạn Hưng Phú cho lành, quy hoạch đẹp hơn, chủ đầu tư cam kết đóng tiền sử dụng đất cho mình rồi.

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Cảm ơn các bác.
nước lên thì thuyền lên, Phú Mỹ Hưng mà hot hàng thì khu này chắc cũng lên vì nó gần. Nếu cái dự án đô thị GS -Metrocity của ông Hàn Quốc triển khai thì khu này nó cũng lên. Với những gì đang diễn ra, em nghĩ không cần 10-15 năm như mấy bác ở đây hù đâu, chỉ khoảng 5 năm là đô thị hoá tới nơi. 5 năm trước em ra khu Phạm Hữu Lầu vắng que mà bây giờ khác hẳn thì cũng chỉ 5 năm nữa những khu như thế này sẽ lại tấp nập. Vấn đề là bác có chờ nổi 5 năm hay không, thấy vậy chứ không phải ngắn đâu, nên cân nhắc trước khi xuống tiền

Tập Lái
11/3/15
0
2
2
44
Mình có miếng người bạn nhờ bán, trong khu Monh Long - Hồng Lĩnh,trước đây mua lại suất của cán bộ Công an, đến giờ chờ dài cổ, chẳng động tĩnh gì, anh chị em có gì chỉ bảo với? Để biết đường xử lý. Hi

• Like
Reactions: catbuiland
Status
Không mở trả lời sau này.