Tập Lái
13/11/13
5
11
3
Celadon City Tân Phú là khu đô thị rộng 82ha với quy hoạch hoàn chỉnh gồm 6 phân khu:

- Khu công viên cây xanh dành riêng cho cư dân với 16 ha
- Trung tâm thương mại Aeon Mall:
- Khu phức hợp thể thao Celadon Sport & Resort Club
- Khu làng văn hóa
- Khu trường học
- Khu dân cư với 5 phân khu căn hộ nhiều phân khúc dành cho khách hàng:
1. Khu Topaz: Chuẩn bị bàn giao khách hàng vào tháng 07/2017
2. Khu Ruby: Block A, B đã bàn giao vào 2013, 2014. Block C đã bàn giao 02/2017. Block D dự kiến bàn giao 12/2017. Block E chuẩn bị cất nóc và bàn giao vào giữa năm 2018.
3. Khu Emerald: Đã đào xong móng, đang mở bán và bàn giao dự kiến giữa năm 2019.
4 & 5: Khu Sapphire và Diamond là giai đoạn 2 của dự án sẽ triển khai vào năm 2019 & 2020

Hiện tại phân khu Emerald là phân khu đang mở bán và đang hot của Emerald
Tổng quan căn hộ Emerald Celadon City Tân Phú

• 6 Block : A, B, C, D, E, F ( hơn 2200 căn hộ )
• Thi công hầm móng : Fecon South
• Thi công hoàn thiện : CBM
• Số tầng : 16 tầng
• 1 Tầng hầm giữ xe thông rộng 4,48 ha
• Công viên nội khu rộng 1,8 ha chiếm 38% diện tích toàn khu
• Các tiện ích nội khu cao cấp: Hồ bơi trẻ em 423m2, suối lười, khu vực BBQ, vườn thảo mộc, miniclub
• Pháp lý : sổ hồng lâu dài.
• Block A 1 sàn 25 căn
• 80% căn hộ có ban công
• Diện tích 49 – 105m vuông. ( 1 – 3 PN ), Duplex 96-198m2 1 đến 4 phòng ngủ
• Nhà đón khách Celadon City Emerald với sảnh lobby cao cấp đón khách
• Smart Home & Video Call
• Ban quản lý N/A (dự kiến CBRE hoặc Savills)
• Bàn giao dự kiến giữa năm 2019

Celadon City Tân Phú

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thangmy and Vina
Tập Lái
24/11/12
13
12
3
Celadon City Tân Phú là khu đô thị rộng 82ha với quy hoạch hoàn chỉnh gồm 6 phân khu:

Tổng quan căn hộ Emerald Celadon City Tân Phú

• 6 Block : A, B, C, D, E, F ( hơn 2200 căn hộ )
• Thi công hầm móng : Fecon South
• Thi công hoàn thiện : CBM
• Số tầng : 16 tầng
• 1 Tầng hầm giữ xe thông rộng 4,48 ha
• Công viên nội khu rộng 1,8 ha chiếm 38% diện tích toàn khu
• Các tiện ích nội khu cao cấp: Hồ bơi trẻ em 423m2, suối lười, khu vực BBQ, vườn thảo mộc, miniclub
• Pháp lý : sổ hồng lâu dài.
• Block A 1 sàn 25 căn
• 80% căn hộ có ban công
• Diện tích 49 – 105m vuông. ( 1 – 3 PN ), Duplex 96-198m2 1 đến 4 phòng ngủ
• Nhà đón khách Emerald Celadon City với sảnh lobby cao cấp đón khách
• Smart Home & Video Call
• Ban quản lý N/A (dự kiến CBRE hoặc Savills)
• Bàn giao dự kiến giữa năm 2019

Celadon City Tân Phú
Thi công hoàn thiện là CBM làm ăn có ok ko các bác? mới đọc Florida Anh Đào do An Phong thi công làm bị nứt tường thấy ớn.

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh
Có bị ồn do tàu bay không chủ thớt?
Khẳng định là ồn do máy bay... Tuy nhiên, so các khu khác loanh quanh Tân phú thì khu này ok nhất về mặt cây xanh, tiện ích cộng thêm. Giao thông hơi khó khăn để về khu Q1, 3...

Bác chủ thớt có chính sách nào hay PM mình phát nhé (đang quang tâm ẻm)

• Like
Reactions: Thu Mua
Tập Lái
13/11/13
5
11
3
Thi công hoàn thiện là CBM làm ăn có ok ko các bác? mới đọc Florida Anh Đào do An Phong thi công làm bị nứt tường thấy ớn.
CBM theo em thấy làm rất ok ạ. Bác có thể đến khu Sport Club để kiểm chứng chất lượng của CBM xây
Có bị ồn do tàu bay không chủ thớt?
Việc ồn là có, ban ngày không nhiều tuy nhiên buổi tối nghe khá rõ. Theo cảm nhận của em thì bên trong căn hộ khu Ruby cách âm cũng giảm được 50-70%. Khu Emerald là khu cao cấp hơn nên hy vọng sẽ khắc phục triệt để
Đặc điểm cc ở đây là căn hộ tầng thấp rất ngộp , do chủ ý thiết kế của kts là căn hộ dùng máy lạnh.
Dạ em thấy cũng không đến nổi thấp đâu ạ. Độ cao từ sàn lên tới trần là 3m nên cũng tương đối ok ạ.
Sorry các bác do đợt rồi em bận quá nên không phản hồi kịp thông tin cho mọi người nhé.

• Like
Reactions: Vina
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
CBM theo em thấy làm rất ok ạ. Bác có thể đến khu Sport Club để kiểm chứng chất lượng của CBM xây

Việc ồn là có, ban ngày không nhiều tuy nhiên buổi tối nghe khá rõ. Theo cảm nhận của em thì bên trong căn hộ khu Ruby cách âm cũng giảm được 50-70%. Khu Emerald là khu cao cấp hơn nên hy vọng sẽ khắc phục triệt để

Dạ em thấy cũng không đến nổi thấp đâu ạ. Độ cao từ sàn lên tới trần là 3m nên cũng tương đối ok ạ.
Sorry các bác do đợt rồi em bận quá nên không phản hồi kịp thông tin cho mọi người nhé.
co tới 3m ko bác?

• Like
Reactions: Thu Mua and Vina
Tập Lái
24/11/12
13
12
3

Cảm ơn thông tin của bác. Vụ bác nói chiều cao sàn lên trần 3m đó, khu mới Emerald cũng 3m hay sao bác? tại e thấy quảng cáo chiều cao tối đa 12 tầng mà giờ quất tới 16 tầng, ko biết chủ đầu tư có hạ chiều cao để nâng số tầng lên ko nữa.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Em chưa lên nên ko biết có đạt 3m hay ko , nhưng đi ngang lốc bên Bình Long đã xây thì thấy thiết kế rất lạ. Cái ban công họ xây bít chừa cái lỗ chứ ko làm bằng song thép. Em đoán tiết diện thông gió hẹp hơn khi dùng thép. Mấy anh Viettel lắp cáp cũng nói bên đó ngộp hơn bên CC em. Em ở CC bình dân Sơn kỳ 1.

• Like
Reactions: Thu Mua and vnpeace
Tập Lái
13/11/13
5
11
3
co tới 3m ko bác?

Chính xác lọt lòng là 2,9 m nha bác

Cảm ơn thông tin của bác. Vụ bác nói chiều cao sàn lên trần 3m đó, khu mới Emerald cũng 3m hay sao bác? tại e thấy quảng cáo chiều cao tối đa 12 tầng mà giờ quất tới 16 tầng, ko biết chủ đầu tư có hạ chiều cao để nâng số tầng lên ko nữa.

12 tầng là khu Ruby cũ bác ơi. Giấy phép khu Emerald mới là 16 tầng. Tầng 16 là duplex thông tầng luôn

Em chưa lên nên ko biết có đạt 3m hay ko , nhưng đi ngang lốc bên Bình Long đã xây thì thấy thiết kế rất lạ. Cái ban công họ xây bít chừa cái lỗ chứ ko làm bằng song thép. Em đoán tiết diện thông gió hẹp hơn khi dùng thép. Mấy anh Viettel lắp cáp cũng nói bên đó ngộp hơn bên CC em. Em ở CC bình dân Sơn kỳ 1.

Không biết có nhầm lẫn không vì những căn mặt Bình Long không có ban công bác ơi. Có thể là nhầm cái sân phơi. Chỉ có những căn view nội khu mới có ban công ạ. Em gửi tấm hình ban công bác coi thử:

Attachments

• Like
Reactions: Vina and Linh74