Mấy hôm nay mỗi khi khởi động lăn bánh mình nghe có tiếng ken két phát ra từ phía bánh sau. Chạy lúc thì hết. Không biết là lo đâu? Bác nào rành chỉ giúp nhé

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
coi chừng bị po thắng tay! em chỉ có lanh quanh gần cái thắng xe thui! bác kiểm tra lại nha! ( chạy một hồi lâu sờ tay để xác định độ nóng của 4 bánh mâm, cái nào nóng thì mở ra kiểm tra cái đo)

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
thắng tay nằm ở bánh sau bác ợ! lâu ngày bác nên cho thợ tháo ra vệ sinh cái thắng sau đi, sẵn nhờ họ tăng thêm hoặc hạ cái thắng tay cho nó đúng cỡ, có khả năng lâu ngày nó bị kẹt nên không nhả khi xe bắt đầu chạy nó tự bung ra sinh ra tiếng kêu két két nhưng nó không dính luôn nên không sinh ra nhiệt do ma sát
em nghĩ ghé garage quen bảo họ vệ sinh snẵ mình ngó kiểm tra luôn nếu cần thiết thì thay luôn cái bố thắng luôn bác à, cái này xem là đơn giản nhưng nó mà bị gấp hoặc dồn thì nguy hiểm và chỉ có nằm một chổ chờ thợ tới thui bác ợ ( em nghĩ tầm 80k/1 bánh cho một lần vệ sinh thui bác ợ)
thân!

Hạng B2
24/1/09
438
6
18
asiantiger nói:
Mấy hôm nay mỗi khi khởi động lăn bánh mình nghe có tiếng ken két phát ra từ phía bánh sau. Chạy lúc thì hết. Không biết là lo đâu? Bác nào rành chỉ giúp nhé

Chắc em cũng dùng dòng xe chung với bác, Kia Carnival phải không bác ?
Xe em khi chạy khoảng vài chục cây số thì đạp thắng nghe tiếng kêu ồ ồ dưới bánh, lúc mới khởi động thì không có tiếng này. Mặc dù thắng vẫn tốt nhưng cảm giác mất an toàn, xe bác có bị hiện tượng này không ?

Tập Lái
30/7/11
28
1
8
Xe em cũng có tiếng kêu như vậy ở bánh sau và em cũng nghĩ là do phanh sau. Mai em mang ra thợ kiểm tra xem sao.