Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Em đang chạy chiếc Honda CRV 2.4(AT) sản xuất năm 2015, đã đi đuợc 35,000KM.

Em thấy rằng dạo này cứ đạp ga(đều) lên tốc độ 40km/h thì thấy hộp số chuyển. Vòng tua tăng lên 2.5 rồi xuống mức bình thường 1.5. Tuy nhiên, ngay sau đó thì nghe thấy tiếng kêu rè rè nhỏ rất khó chịu.

Tóm lại tiếng kêu đó chỉ xuất hiện khi số chuyển tại tốc độ 40 thôi. Không biết bác nào đang đi xe Honda CRV có gặp tình trạng này chưa. Đem vô hãng kiểm tra tới lui vẫn chưa bắt đuợc bệnh

Cám ơn các bác

Tiếng kêu khi chuyển số _Xe Honda CRV 2.4 AT

#Tưvấn #Honda #Hondacrv #Hondacrv2015

Last edited by a moderator:
Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Thay dầu hộp số xem sao nhé

Cám ơn bác, mình đã thay dầu hộp số nhưng chỉ giảm tiếng kêu 80% vẫn còn. Nguyên nhân có thể là dầu hộp số bị xuống chất lượng sớm. Mà theo khuyến cáo của Honda thì 60,000km mới thay không theo thời gian. Vậy giờ em có nên yêu cầu Honda bảo hành không? Em đã hết bào hành được 4 tháng thế mới đau.

Hạng D
9/2/18
3.362
4.930
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Đúmg là vậy nhưng bạn nên vào honda yêu cầu kiểm tra thêm, vẫn còn nguyên nhân khác vì hộp số kêu tiếng lạ!
camry củ của mình trước bị giậy rung e và lầm lì, vòng tua thất thường, có khi leo đèo không thể vượt nổi: thay bugi, vệ sinh súc béc, thay lọc xăng, thay bơm xăng, thay lọc gió đủ kiểu.. sau cùng là thay dầu hộp số mới hết nhưng không bị kêu như bạn nói

Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Em đã thay dầu hộp số, tiếng kêu chỉ bớt khoảng 90% ah. Còn một vấn đề nữa là buổi sang sớm nổ máy, động cơ có tiếng kêu không đều (khoảng 10s là hết). Khổ nỗi tiếng kêu này không thường xuyên xảy ra, lúc em đem ra hãng để lại xe mấy ngày cũng không phát hiện được. Xe em chạy gần được 40K, đã vệ sinh kim phun,buồng đốt tại hãng lúc 35k, có khi nào là do lọc xăng không các cụ?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.362
4.930
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
40k km hình như còn bảo hành mà? Kim đồng hồ tua máy sáng sớm nhảy lên xuống lúc mình đi cảmy 2007 cũng vậy, có khi tắt lịm máy luôn phải tắt máy > lock chìa kháo cửa > mở lock cửa mới đề máy dc! Sau đó xe chạy cảm giác yếu yếu sao sao.. Nản quá bán luôn dc 580 cho những bác mê cam nhập! mừng hết lớn

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Cám ơn bác, mình đã thay dầu hộp số nhưng chỉ giảm tiếng kêu 80% vẫn còn. Nguyên nhân có thể là dầu hộp số bị xuống chất lượng sớm. Mà theo khuyến cáo của Honda thì 60,000km mới thay không theo thời gian. Vậy giờ em có nên yêu cầu Honda bảo hành không? Em đã hết bào hành được 4 tháng thế mới đau.
Tôi mới tự thay nhớt hộp số CVT xe Accord EX 2017 đây,Xe tôi chạy gần 22k dặm cỡ cũng hơn 30k km, nhớt thay ra đen như nước cống vậy.CRV 2015 cũng xài nhớt hộp số CVT Honda HCF2
Bênh của bác thử lên mạng ai nhờ ai order nhớt hộp số CVT của Amsoil ship về.Có thể khắc phục được

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
ko phải cvt b ơi
Tiếng kêu khi chuyển số _Xe Honda CRV 2.4 AT
Tôi mới tự thay nhớt hộp số CVT xe Accord EX 2017 đây,Xe tôi chạy gần 22k dặm cỡ cũng hơn 30k km, nhớt thay ra đen như nước cống vậy.CRV 2015 cũng xài nhớt hộp số CVT Honda HCF2
Bênh của bác thử lên mạng ai nhờ ai order nhớt hộp số CVT của Amsoil ship về.Có thể khắc phục được

Tập Lái
14/11/18
15
10
3
Chào các bác, em xin cập nhập tình hình

Sau khi cương quyết (nhiều lần gọi lên ) yêu cầu Honda xuống hỗ trợ thì phía đó đã phản hồi như sau:
"Theo quy trình thì xe anh hết bảo hành nên bên Honda sẽ không cử người xuống hỗ trợ kĩ thuật tuy nhiên do anh yêu cầu nên bên Honda vẫn sẽ cử người xuống kiểm tra, tuy nhiên Honda xuống không phải là do lỗi sản phẩm "

Bó tay, hình như Honda vẫn không hiểu vấn đề là ít nhất bước đầu cũng phải xuống ghi nhận nó bị hư hỏng thế nào đã, còn kết luận a b c gi thì để phân tích sau. Bán cái xe ra thì cũng phải có trách nhiệm với sản phẩm của mình, chứ không phải hết bảo hành thì bỏ mặc khách hàng như vậy. Nếu hư hỏng do em thì em sẵn sàng chịu nhưng ít nhất họ cũng phải chỉ ra nguyên nhân thế nào , để lần sau em sử dụng không bị hỏng lại. Họ nói câu gióng như là ban ơn cho em ấy.Em có ghi âm hết tuy nhiên lí do tế nhị em không tiện up lên đây. Để gặp mặt trực tiếp rồi xem sao. Em cũng đã liên lạc nhờ hỗ trợ từ hội người tiêu dùng.

• Like
Reactions: baonguyen1101