Hạng B2
12/12/11
350
296
63
Xe em lấy hồi t4/2022, gần đây để ý khi tiến, lùi mà hết lái có nghe tiếng lạch cạch nhỏ khi kịch lái, vô lăng hơi giật giật. Hiện tượng này đã phải liên quan đến lỗi thước lái chưa các bác? mặc dù lỗi này được Honda bảo hành thay miễn phí, nhưng mà xe em đi còn chưa tới 1v, còn 2 năm bảo hành nữa nên em tính theo dõi thêm nữa, lúc nào gần hết hạn rồi tính tiếp.

Tiếng lạch cạch khi đánh lái trên Honda CR-V sensing, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Sad
Reactions: cohvn
Hạng C
11/7/06
728
9.411
93
Chắc đúng là thước lái rồi đó, mang qua đại lý kiểm tra để bảo hành thôi

Tập Lái
16/2/23
4
1
3
Xe em lấy hồi t4/2022, gần đây để ý khi tiến, lùi mà hết lái có nghe tiếng lạch cạch nhỏ khi kịch lái, vô lăng hơi giật giật. Hiện tượng này đã phải liên quan đến lỗi thước lái chưa các bác ? mặc dù lỗi này được Honda bảo hành thay miễn phí, nhưng mà xe em đi còn chưa tới 1v, còn 2 năm bảo hành nữa nên em tính theo dõi thêm nữa, lúc nào gần hết hạn rồi tính tiếp
Cho em hỏi kết quả thế nào hả bác?

Hạng B2
8/4/19
418
341
66
hư thước lái rồi, đi bảo dưỡng báo cố vấn dịch vụ kiểm tra để được thay sớm

Tập Lái
21/12/22
1
0
1
38
Xe em lấy hồi t4/2022, gần đây để ý khi tiến, lùi mà hết lái có nghe tiếng lạch cạch nhỏ khi kịch lái, vô lăng hơi giật giật. Hiện tượng này đã phải liên quan đến lỗi thước lái chưa các bác? mặc dù lỗi này được Honda bảo hành thay miễn phí, nhưng mà xe em đi còn chưa tới 1v, còn 2 năm bảo hành nữa nên em tính theo dõi thêm nữa, lúc nào gần hết hạn rồi tính tiếp.

View attachment 2996159*Ảnh minh họa
Thước lái nha bạn ! Theo như bệnh xưa xe mình năm 2018 là vậy. Hãng bảo hành hay thay thước lái gì đó là hết