Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng lêu lọc cọc khi chạy chậm

Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
Hi các bác,

Xem em Kia Forte AT ạ, dạo gần đây có lúc chạy chậm hay nghe tiếng lọc cọc (nhỏ) dưới gầm, đặt biệt là khi chạy nhanh thì ko nghe, mà bắt đầu rà thắng dừng lại thì nghe.
Lúc mới lên xe thì ko bị, bắt đầu đi được khoảng 2-30km thì bị. Ra hãng mấy anh ý leo lên test thì nói gầm ko sao. Mà mình chạy thì lại cứ nghe mới bực.

Các bác có kn vụ này ko ạ?

Hạng B2
9/6/15
108
28
28
32
Bác ở đâu . Vào hãng mà ko đc thì đi ra gara ngoài

Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
Ngặt cái là đi xa xa nó mới nghe, hôm rồi đem ra ngoài thử, bác thợ leo lên lái vài vòng nói là ko nghe thấy gì cả, nâng lên lắc lắc bánh nói ko phát hiện dc gì.

Hạng B2
21/12/15
117
85
28
39
TPHCM
Cái này chắc đá rớt vô bệ chữ Y gì đó xe em cũng từng bị ông anh ổng chui xuống hốt đá ra là hết nghe à. Bác có đi qua mấy đường đá xanh nhỏ là hay bị á

Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Ngặt cái là đi xa xa nó mới nghe, hôm rồi đem ra ngoài thử, bác thợ leo lên lái vài vòng nói là ko nghe thấy gì cả, nâng lên lắc lắc bánh nói ko phát hiện dc gì.
Tình hình là bà cả nhà em đang nằm ổ nên cũng chưa xuống hãng được check tình trạng xe của em (tương tư như bác chủ). Nhưng em có dò hỏi thì mấy bác có nói rằng kiểm tra láp và rotyn tay lái. Khả năng bạc đạn láp nhiều hơn. Nếu bác chủ có đi kiểm tra thì nói thợ check thử 2 phần đó xem thế nào. Có gì report cho em biết với nhé! Thanks

Hạng C
10/9/12
612
712
123
em bị y chang bác chủ thớt, cũng chạy cỡ 10km nó mới có tiếng kêu, còn mới khởi động chạy thì ko có tiếng gì hết ráo. Dừng lại tắt máy 5', khởi động chạy lại không có tiếng kêu, em nghi do rô tuyn tay lái vì em thử đánh lái qua trái và phải lúc nó lọc cọc thì phát tiếng kêu rõ 2 lần luôn. Bận quá chưa có rảnh mang qua hãng check kỹ.
Xe bác chủ odo được nhiêu vạn rồi? hóng kết quả sửa chữa của bác...khả năng cao là mòn rotuyn.

Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
em bị y chang bác chủ thớt, cũng chạy cỡ 10km nó mới có tiếng kêu, còn mới khởi động chạy thì ko có tiếng gì hết ráo. Dừng lại tắt máy 5', khởi động chạy lại không có tiếng kêu, em nghi do rô tuyn tay lái vì em thử đánh lái qua trái và phải lúc nó lọc cọc thì phát tiếng kêu rõ 2 lần luôn. Bận quá chưa có rảnh mang qua hãng check kỹ.
Xe bác chủ odo được nhiêu vạn rồi? hóng kết quả sửa chữa của bác...khả năng cao là mòn rotuyn.

Chinh xac la nhu vay luon bac ah, bua dem ra gara ngoai tho len lai thu, ko phat hien dc gi, nen e mang ve luon, chac doi khi no keu ro rang hon roi lam luon

Hạng D
13/1/12
2.667
91.067
113
Kiểm tra thử block lạnh nhe , chỉ kêu khi máy nóng máy nguội không bị , gầm có vấn đề là nghe ngay khi chạy , KIA hình như block lạnh hay bị kêu .. em chạy qua 2 đời chiếc nào cũng bị

Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
Kiểm tra thử block lạnh nhe , chỉ kêu khi máy nóng máy nguội không bị , gầm có vấn đề là nghe ngay khi chạy , KIA hình như block lạnh hay bị kêu .. em chạy qua 2 đời chiếc nào cũng bị

Thế thì tắt máy lạnh có kêu ko bác, để hôm nào e tắt máy lạnh thử xem còn ko