Hạng C
4/6/07
777
7.037
93
53
Hi các bác, tự nhiên xe em có cái tiếng loạt xoạt như là da nghiến với nhau trong cabin có lúc còn lạch cạch nhẹ, phát ra từ các cánh cửa, khi đường thường còn đỡ, chứ đường xấu là kêu lớn rất khó chịu. Không biết bác nào bị giống em không? Em check ron cao su cửa thì vẫn còn tốt, chả hiểu bị gì nữa.
Các bác tư vấn xem em nó có khả năng bị bệnh gì để em tính nữa hixx

Hạng D
10/2/12
2.479
2.963
113
Em nghĩ là do ron cao su có vấn đề, xe em cũng bị nhưng nhẹ hơn bác :(

Hạng B2
27/7/05
187
19
18
Có thể do ghế trước bên phụ đó bác, hồi trước xe e bộ phận dịch chuyển ghế trước cảm giác không fix, nên cũng ra phát ra tiếng kêu...

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
redangelmth nói:
Hi các bác, tự nhiên xe em có cái tiếng loạt xoạt như là da nghiến với nhau trong cabin có lúc còn lạch cạch nhẹ, phát ra từ các cánh cửa, khi đường thường còn đỡ, chứ đường xấu là kêu lớn rất khó chịu. Không biết bác nào bị giống em không? Em check ron cao su cửa thì vẫn còn tốt, chả hiểu bị gì nữa.
Bác thử dùng chai dưỡng joint cao su, nhựa hay chai silicon lỏng xịt vào mép tiếp xúc giữa miếng ốp bằng nhựa bọc quanh khung cửa và kính cửa, mình dự bị cọt kẹt chổ đó. Ngoài ra kiểm tra các miếng ốp nhựa khung cửa và miếng ốp cánh cửa xem có bị lỏng một cái jack nào không( lấy tay đập nhẹ cảm thấy chặt là ok).

Hạng B2
17/4/11
143
58
28
44
Trường hợp xe em cũng bị kêu do dây an toàn cạ vào ghế da. Bác check mấy cái dây an toàn nó có bị lỏng hoặc cạ vào thành xe hoặc ghế xe không.

Hạng C
4/6/07
777
7.037
93
53
thanhminh0806 nói:
redangelmth nói:
Bác thử dùng chai dưỡng joint cao su, nhựa hay chai silicon lỏng xịt vào mép tiếp xúc giữa miếng ốp bằng nhựa bọc quanh khung cửa và kính cửa, mình dự bị cọt kẹt chổ đó. Ngoài ra kiểm tra các miếng ốp nhựa khung cửa và miếng ốp cánh cửa xem có bị lỏng một cái jack nào không( lấy tay đập nhẹ cảm thấy chặt là ok).
Nghe như là bị cả 4 cửa lận, chán ghê, em cũng đang dùng hết cái chai dưỡng cao su, đi mua chai mới. Nhà hiện tại ko có chỗ đậu xe nên đậu ngoài trời coi bộ có thể cao su bị lão hóa. Có khả năng bị nguyên do khác không ta?

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
redangelmth nói:
thanhminh0806 nói:
redangelmth nói:
Nghe như là bị cả 4 cửa lận, chán ghê, em cũng đang dùng hết cái chai dưỡng cao su, đi mua chai mới. Nhà hiện tại ko có chỗ đậu xe nên đậu ngoài trời coi bộ có thể cao su bị lão hóa. Có khả năng bị nguyên do khác không ta?

Mà bác hắt hủi vợ 2 quá đi nhé! Đậu ngoài nắng chan chan cả tuần chả phủ bạt gì hết!

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Bác mới thay phuộc phải ko? Có thể do hạ gầm sát quá, cạ fender, nên lúc đi ổ gà sẽ bị kêu như vậy. Vỏ đi ko đúng size phù hợp của mâm + hạ gầm cũng sẽ phát sinh nhiều tiếng kêu như vậy...Bác thử nâng lên kiểm tra xem sao. Cũng có thể em sai. :)

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/6/07
777
7.037
93
53
Kutkitkk nói:
Bác mới thay phuộc phải ko? Có thể do hạ gầm sát quá, cạ fender, nên lúc đi ổ gà sẽ bị kêu như vậy. Vỏ đi ko đúng size phù hợp của mâm + hạ gầm cũng sẽ phát sinh nhiều tiếng kêu như vậy...Bác thử nâng lên kiểm tra xem sao. Cũng có thể em sai. :)
Lúc thay phuộc thì em bảo chỉnh cao rùi, mà cũng không phải tiếng cạ fender, nghe là biết ngay, cái này từ cửa hay nội thất . Chắc bữa nào mua bộ dưỡng cao su ron cửa, và tháo cửa kiểm tra xem sao.

Hạng B2
18/7/11
291
5
18
Sai Gòn
Xe bác có phải lúc chạy lên dóc nghiêng nghiêng xe bị vặn thì mới kêu đúng k? Nếu vậy là do bị ron ở cửa rồi. Bác vô EA gặp a Đằng giải quyết cho, xe e cũng bị vậy bây gio het roi, làm nhanh lắm, còn bị nặng thì phải thay hết ron 4 cánh cửa đó bác. Bị vậy là do xe bác để ngoài nắng hoặc là bác có sơn phết gì gần cánh cửa đó!