Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng máy Aveo nổ như máy dầu

Tập Lái
31/1/13
7
2
3
Chào các Bác!!!
E là lính mới. Em mới lấy con Aveo xuất xưởng 2016. mak sao tiếng máy nổ nghe kêu lọc cọc như máy dầu vậy?
Em lăng tăng quá, không biết thế nào? tại vì chưa nghe tiếng xe đó bao giờ nên không biết được xe em nó có bị gì không nữa. ai đi rồi cho em lời khuyên với.

• Like
Reactions: THOINGUYENTOYO
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Chào các Bác!!!
E là lính mới. Em mới lấy con Aveo xuất xưởng 2016. mak sao tiếng máy nổ nghe kêu lọc cọc như máy dầu vậy?
Em lăng tăng quá, không biết thế nào? tại vì chưa nghe tiếng xe đó bao giờ nên không biết được xe em nó có bị gì không nữa. ai đi rồi cho em lời khuyên với.
Coi lại xăng cộ đi bác. Chạy cho hết bình xăng đã lỡ đổ, lần tới đổ A95 thử xem sao. Máy Aveo khá êm mà.

• Like
Reactions: yeuxemy and bdluan
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Chào các Bác!!!
Có khi nào bác mua nhầm phải máy dầu không? :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

Hạng B2
25/5/11
109
42
28
Chắc các bác cũng biết qua động cơ xe Gentra thế hệ trước của Aveo, nó chính nó đấy các bác ạ. Đây là đặt trưng công nghệ chế tạo của hãng thôi, Aveo động cơ SOHC mà. Nhưng đặt biệt bền bỉ, chạy tốt và tiết kiệm nhiên liệu sau bao nhiêu năm minh chứng từ đàn anh Gentra đấy ạ.

• Like
Reactions: bdluan
Tập Lái
30/12/15
31
26
18
59
Chào các Bác!!!

Bác ở đâu ? Cho xin số phone hay địa chỉ , anh em giao lưu . Mình có thằng bạn chạy Aveo máy thì êm lắm , nếu Bác muốn tét xem máy xe nào êm hơn hôm nào chủ nhật rảnh rỗi uống cafee tha hồ thử .

• Like
Reactions: bdluan
Tập Lái
31/1/13
7
2
3
em 73
Bác ở đâu ? Cho xin số phone hay địa chỉ , anh em giao lưu . Mình có thằng bạn chạy Aveo máy thì êm lắm , nếu Bác muốn tét xem máy xe nào êm hơn hôm nào chủ nhật rảnh rỗi uống cafee tha hồ thử .
em ở Bình Dương bác ơi. cứ nghe lọc cọc hoài, xót ruộc wa. bác ở tp ak

• Like
Reactions: tauxemoi
Tập Lái
31/1/13
7
2
3
Chắc các bác cũng biết qua động cơ xe Gentra thế hệ trước của Aveo, nó chính nó đấy các bác ạ. Đây là đặt trưng công nghệ chế tạo của hãng thôi, Aveo động cơ SOHC mà. Nhưng đặt biệt bền bỉ, chạy tốt và tiết kiệm nhiên liệu sau bao nhiêu năm minh chứng từ đàn anh Gentra đấy ạ.
Bác xem dùm e thử với, tiếng máy như vậy có ổn ko, e tính lên hãng kiểm tra lại. https://www.youtube.com/watch?v=IKBdQExIfCY

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Nói vui thế thôi xe bác mới mua thì bác cứ chạy 1 thời gian khoảng trên 10 ngàn cây máy nó sẽ êm và ăn xăng sẽ ít đi ngay. Dòng xe này nó thế đừng lo lắng quá! :3danbanh:
Anh Bean, sao mắt em có lầm không khi Aveo là xe có 3máy thôi vậy. Em nghĩ là 4máy 16 valves chứ ta