Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng nhựa kêu Mazda 3 2016

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Các bác cho em hỏi vào đường xấu tiếng nhựa kêu tè tè trên đầu phải làm sao ạ...chỗ kêu là chỗ nào xe các bác có bị không?.xe em mới đi được 2 tháng.. cám ơn các bác...

Hạng D
29/3/16
1.994
2.641
113
46
Xe mình CX5 2.5 FL cũng bị lỗi này. Nhờ thằng bạn bên Ford tháo phần táp lô trên mấy đồng hồ ra dán ít keo 2 mặt giữa các lớp nhựa với nhau là hết ngay.

ban đầu đem vào Mazda test các kiểu mà các chú nhóc KTV cứ cố cãi cùn bảo không phải tiếng kêu của xe. Mịa chúng nó toàn tai điếc hay giả ngu không biết nữa. Sau đó thằng bạn mình nó ngồi lái thử 15p là biết ngay lý do.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Xe mình CX5 2.5 FL cũng bị lỗi này. Nhờ thằng bạn bên Ford tháo phần táp lô trên mấy đồng hồ ra dán ít keo 2 mặt giữa các lớp nhựa với nhau là hết ngay.

ban đầu đem vào Mazda test các kiểu mà các chú nhóc KTV cứ cố cãi cùn bảo không phải tiếng kêu của xe. Mịa chúng nó toàn tai điếc hay giả ngu không biết nữa. Sau đó thằng bạn mình nó ngồi lái thử 15p là biết ngay lý do.
của em thì ra nguyên nhân rồi...lò xo cửa nóc khô mỡ bò..trét vô hết kêu...mà độc thật cửa nóc đóng mà lo xo khô mở bò đi đường dằn nó kêu mới lạ...cũng chẳng hiểu...hãng bảo thế biết thế..hic hic

• Like
Reactions: Suxipo