Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tiếng ồn của Mit Lancer

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội
Chào các bác. Nhờ các bác bắt mạch kê đơn giúp vợ ba mới của em (Mit Lancer 2000). Lúc xem xe, thấy có tiếng ù của mặt đường dội lên rất khó chịu, em đi kiểm tra thì được biết là do 2 bi may ơ trước kém. Sau khi thay hai bi may ơ trước và bảo dưỡng rô-tuyn, trục láp, thấy khá hơn rất nhiều. Nhưng so sánh với các xe khác (VD Mazda 323, Corolla...), em vẫn thấy hơi có tiếng ồn, khi chạy khoảng 40km/h trở lên, cảm giác tiếng lốp xe ma sát với mặt đường vọng lên khá rõ. Bác LQT nói Lancer cách âm rất tốt mà! Sao thế nhỉ![8|]. Liệu có phải bi kém chất lượng không các bác? (Lúc đầu em đặt bi Nhật giá 700k 1 bên nhưng do chú bán hàng đặt mua nhầm bi không có phớt liền, em phải lấy hàng TQ liên doanh giá 500k 1 bên):( . Cảm ơn các bác nhiều

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0
RE: Tiếng ồn của Mit Lancer

Ủa, thằng cha GAZ69 này lâu lâu mới thấy xuất hiện mà lại nói năng linh tinh guá

Tập Lái
9/9/04
11
0
0

Đọc bài của bác Rungtung tôi thấy rất tâm đắc. Tôi cung co con vợ Mitsu lancer đời 2000 mới mua lại cũng bị bệnh y như của bác, tôi đã thay 02 vòng bi trước giá 700ngàn/vòng nhưng vẫn bị kêu. Riêng tôi nghĩ Lancer cách âm tồi lắm. Bác thử làm cách âm như theo tư vấn của otosaigon xem. Bác ơi, xe bác đi 100km hết bao nhiêu lít, xe em chạy những 8,2 lít/100km ngoài TP và 9,5lít trong TP được mỗi cái đi xe này khá đàm xe.

Hạng B2
17/7/04
135
0
16
Hà Nội

To Hoang Mitsu: He he bác ơi em tìm ra bệnh rồi. Rất đơn giản là cả 2 bi may ơ sau cũng kém nốt, thay luôn >>> Nhẹ nhàng êm ái liền> Bác kiểm tra lại thử xem, cả lốp nữa. Như vợ em chân sau mới chỉ hơi kém thôi nên đi nhanh mới thấy ù nhưng em thay luôn.
Vợ bác uống khá nhiều đấy. Vợ em chỉ xin 7.5l đường trường, 8.5-9l đường TP thôi. Bây giờ thì ngon lành rồi nhưng em đang phải dò mìn xem phần nhựa vênh chỗ nào mà cứ kêu lạch tạch bực mình vô cùng. Nếu bác ở HN hôm nào ọp lai em với bác mang xe ra đua thử nhé.:D Í quên, test thử:D