Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Chào các bác, xe em CRV nhập Thái 2019 khi chạy xe chậm hoặc đánh lái có tiếng kêu rét rét giống như kiểu kẹt phanh, em đã vô test hãng và phát hiện tiếng kêu rét rét tuy nhiên vẫn không phát hiện ra lỗi xuất phát từ đâu, có bác nào biết bệnh này xin chỉ giáo giúp em với ạ.

Tiếng rét rét khi chạy xe Honda CR-V nhập Thái đời 2019
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Không lẽ courroie accessoire/accessory belt ????
Nhưng nếu phát hiện thì tiếng kêy ở đâu là phải chổ đó chứ hả ?

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Không lẽ courroie accessoire/accessory belt ????
Nhưng nếu phát hiện thì tiếng kêy ở đâu là phải chổ đó chứ hả ?
e cũng chưa rõ tiếng kêu phát ra chính xác từ đâu, nhưng hình như là 2 bánh trước

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
e cũng chưa rõ tiếng kêu phát ra chính xác từ đâu, nhưng hình như là 2 bánh trước
Kiểm tra ngay
A - Phần bánh
- Áp suất bánh
- Độ lệch bánh
B - Ống nhún (bát bèo) coupelle , với các rotule càng A
C - Nếu có thể kiểm tra thắng .... xem

Nếu không phải là courroie (thường là courroie dãn do nối liền với trợ lực lái bằng dầu) do đó có tiếng kêu khi đánh lái chăng ?

• Like
Reactions: PMH82 and suneo
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Kiểm tra ngay
A - Phần bánh
- Áp suất bánh
- Độ lệch bánh
B - Ống nhún (bát bèo) coupelle , với các rotule càng A
C - Nếu có thể kiểm tra thắng .... xem

Nếu không phải là courroie (thường là courroie dãn do nối liền với trợ lực lái bằng dầu) do đó có tiếng kêu khi đánh lái chăng ?
bác biết chỗ nào kiểm tra hay chỉ e với ạ, e vô hãng mà kỹ thuật họ cứ nói là bình thường (e nghi ngờ thước lái có vấn đề vì CRV hay bị thước lái)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Bác thử hỏi trên mạng, những bác kỳ cưụ, không thì bác đang ở SG thì nhắn tin cho bác D23 thử xem,

• Like
Reactions: suneo
HTQ confirmed
Tập Lái
27/2/13
18
17
3
Xe mình trước đánh lái cũng có tiếng kêu như vậy, mang vô hãng kiểm tra bảo hành thay mới cây thước lái. Bác vô hãng kiểm tra thước lái và trục láp nhé.

• Like
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Xe mình trước đánh lái cũng có tiếng kêu như vậy, mang vô hãng kiểm tra bảo hành thay mới cây thước lái. Bác vô hãng kiểm tra thước lái và trục láp nhé.
bác hồi trước kiểm tra ở hãng nào vậy ạ? e kiểm tra honda phát tiến mà ko có kết quả

Hạng D
3/3/16
1.503
2.690
113
39
bác hồi trước kiểm tra ở hãng nào vậy ạ? e kiểm tra honda phát tiến mà ko có kết quả
vậy phải qua Dũng Tiến rồi :D

2019 còn bảo hành, bác vô kêu nó lập biên bản xác nhận tình trạng. nếu không tìm ra nguyên nhân và chỗ hỏng thì kêu bảo hành xe mới cho nhanh :D

• Like
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Cấu tạo phuộc mỗi xe có thể khác nhau, tuy nhiên em từng gặp tình huống cao su đệm giảm chấn đầu cây ty phuộc bị bể, cái ty nó cấn vào cái vòng thép kêu rót rét rất khó chịu.

May mắn ra garage mở ra đúng bệnh, thay cục cao su là xong.

Cá biệt có trường hợp cứ để vậy chạy, dẫn đến mòn và gãy ty phuộc gây sụp gầm.

• Like
Reactions: suneo and Osin