Tập Lái
20/11/07
5
0
0
Các bác thử vào tham khảo địa chỉ này xem!
http://www.vietnamcar.com/?ad=show&ArtCat=29&ArtID=1583

Không biết loại thuế này có áp dụng đối với xe nhập khẩu nguyên chiếc không nhỉ?

Hạng B2
20/9/07
434
7
18
RE: Tiếp Tục Giảm thuế tiêu thụ đặc biệt đối với ôtô?

không biết thế nào nữa. Nếu giảm >10% thì Captiva bị Santa Fe 1 cầu lấn át hết:D:D:D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

cái này còn phải bàn bạc lâu lắm bác ạ, từ khi ý tưởng ra đời đến lúc các sếp thông qua thì còn ối thời gian

Hạng D
23/10/04
2.240
1.785
113

Thuế này do Quốc hội quyết, nên còn lâu lâu lắm mới có hy vọng! Còn thuế nhập khẩu thì chỉ cần một đ/c TCT ký là áp dụng ngay! Rõ ràng, Bộ Công thương vẫn còn quan điểm quyến luyến với VAMA, nên mới đề xuất tăng thuế NK xe nguyên chiếc, đi ngược lại cam kết WTO!

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

em nghĩ sau tết chắc chắn sẽ giảm. nếu VAMA vẫn chưa giảm giá thì chắc chắn sẽ >10% thuế giảm

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

Bác ơi, thuế giảm thì giá áp thuế lại tăng thôi. Đường Việt nam còn bé lắm nên chưa giảm giá xe được đâu.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Bác ơi, thuế có giảm nữa em cũng ứ quan tâm! bác hỏi sao á? Thì ae hội carens đây này, thuế giảm từ hồi nào rồi mà bọn em vẫn phải ký h đ thuế cũ 70% đây này, làm gì được khi xe hơi đang cháy hàng thế này? và cũng chẳng tội gì các hãng xe phải giảm khi khách phải xin số đt của seo chứ không phải ngược lại. Loạn hết rồi!