Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Lúc trả được tiền và lãi thì trả uy tín. Còn khi không trả được thì mất uy tín. Câu này nói hoài mà

• Like
Reactions: davidkhang
QTB confirmed
Tập Lái
5/11/18
28
5
10
Đầu năm ngoái em tham gia dự án của Kim Oanh ở Biên Hòa, đến đầu năm nay dự án không triển khai đc nên họ đã trả lại tiền + lãi suất 18%/năm cho em, theo đúng cam kết. Em thấy Kim Oanh úy tín và chuyên nghiệp đấy ạ.
Dự án nào đấy bác có phải cái Paradise gì gì đấy bên Phước Tân ko?

Hạng B2
24/11/16
142
22.846
93
vụ 42 hA trên Bình Dương và vụ Hòa Lân, chỉ là muỗi so với năng lực của Kim Oanh hiện nay.

Kim Oanh có những cái rất thuận lợi từ những quyết định gặp thời trước đây.

Hạng B2
7/5/19
108
59
31
Gò vấp, TP HCM
Có Bác nào có cao kiến vụ KDC cầu đò (Mega city) không? Nhà vợ em đã mua 1 lô ở đó và thanh toán đủ 95%, nhà ở đó đều phải xây như nhau theo 1 thiết kế (mặc dù là mình xây, cái này khó hiểu nhất). Nhưng e có lên thông tin quy hoạch của Bình dương thì thấy có tách ra các sổ nhỏ có hiển thị trên app và quy hoạch là đất ở thì rủi ro cao nhất là gì mấy Bác :(

Hạng C
14/4/13
623
657
103
Có Bác nào có cao kiến vụ KDC cầu đò (Mega city) không? Nhà vợ em đã mua 1 lô ở đó và thanh toán đủ 95%, nhà ở đó đều phải xây như nhau theo 1 thiết kế (mặc dù là mình xây, cái này khó hiểu nhất). Nhưng e có lên thông tin quy hoạch của Bình dương thì thấy có tách ra các sổ nhỏ có hiển thị trên app và quy hoạch là đất ở thì rủi ro cao nhất là gì mấy Bác :(
xây theo quy hoạch thì cái đó là bình thường, vì chủ trương cđt xin khi cấp dự án là kdc nhà phố nên cái này nó qh nhà phố đồng bộ cho đẹp kdc. còn cái rủi ro bạn đang lo là chờ sổ hơi dài cổ thôi. KO trùm lâu sổ.

• Like
Reactions: Phi N2P
Hạng B2
19/12/16
342
8.880
108
giờ đâu có biết thực tình ra sao đâu anh, chỉ biết là nợ thuế. Chứ như KO, em nghĩ họ có nhiều thuận lợi do gom đất khá sớm.
Gom đất bằng tiền gì? Vay NH à? NH nào đổ tiền cho vay? Lập Kh kinh doanh trả vốn lãi ntn? hay là cấu kết NH lấy mỡ nó dán nó? loại KD như này chết là đúng, toàn thu gom thổ giá...

Hạng B2
19/12/16
342
8.880
108
CQ chưa rớ tới mấy vụ gom đất phân lô bán nền rồi để đất trống cả chục năm trời ( cái này dư luận đã nói rất nhiều nhưng chư chuyển biến) nên phân lô bán nền vẫn tiếp tục hoành hành vì ai cũng lo và mong đất sẽ tăng nên cứ mua để đấy cho cây cỏ nó mọc còn bọn bán đất thì mua ung dung đi gom đất chỗ khác và lại phân lô tiếp... Nhiều khu ở vùng xa bi h. có nhiều anh phân lo bán nền như kiểu Luyện Ali tung hoành khắp nơi sale đât đứng đầy đường cùng nhà đầu tu như đi hội...

Hạng B2
21/3/17
452
30.648
93
Căng
Lại lan can đất đai

• Like
Reactions: nipponvina