Hạng B1
12/4/07
92
1
8
Em đang chán Civic 2.0 đã đặt cọc nên tính bỏ cọc chơi em SantaFe cho hoành tráng. Định cưới em máy xăng (không thích máy dầu) nhưng không biết tình hình ăn uống của em nó thế nào ? 2.7 chắc là cũng ăn uống dữ lắm các bác nhỉ. Mong các bác đã chạy máy xăng chia sẻ kinh nghiệm với.

Tập Lái
22/11/07
3
0
0
53
RE: Tiêu hao nhiên liệu của SantaFe xăng

Bác chịu khó đọc các bài của SF trên 4R này, cộng với thỉnh thoảng gặp bác nào dừng chân bên đường trút bầu tâm sự mà đi SF 2.7 thì hỏi xem ntn.
Nếu k làm được 2 điều đó thì e trả lưòi Pác luôn:
- Đường trường khoảng 12 lít.
- T. Phố lớn (HN, SG) 16-17 lít.
- Dạng thị xã : 14 lít

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

bác bỏ cọc làm gì cho phí bác???[8|][8|] bác có thể sang lại mà! hỏi anh em OS có ai muốn mua Civic ko sang lại, lấy tiền đóng vô quỹ từ thiện OS hay hơn bác ui!
Vài dòng ý kiến chúc bác lấy đươc vợ 2 như ý

Tập Lái
21/4/07
26
0
0
53

ơ, em tưởng ở honda bỏ cọc được hoàn lại 100% tiền cọc mà, em vừa gặp anh sale ở HonDaGiaiPhong, a ấy khẳng định thế. Anh sale này tên Phong.

Hạng C
21/5/05
676
0
0

ăn thua gì bác, em mà chạy chắc hết >20 lít ý chứ. Vì em khoái cái vụ đạp lút ga để dính lưng vô ghế (cái này chỉ AT là làm được thôi, còn MT thì bác phải sang số dật dật cái cần số=> không có cảm giác)

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Đường trường khoảng trên dươí 11lit/100 km, thành phố thì không thể tính được khoảng 13-16l/100km.Riêng đối với em sau khi chạy được khoảng 14k thì tính trung bình là khoảng 13 lít/100km

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: hoacomay

SF được đánh giá là xe an toàn nhất cho người mới biết lái xe. Không hiểu sao chú SF này luôn đạt 5 sao trong mọi cuộc kiểm tra nhỉ :D
Vì Hyundai nó chưa cộng tiền giá trị thương hiệu vào trong giá thành bác ợ ...:D:D

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: thichmauden
Em đang chán Civic 2.0 đã đặt cọc nên tính bỏ cọc chơi em SantaFe cho hoành tráng. Định cưới em máy xăng (không thích máy dầu) nhưng không biết tình hình ăn uống của em nó thế nào ? 2.7 chắc là cũng ăn uống dữ lắm các bác nhỉ. Mong các bác đã chạy máy xăng chia sẻ kinh nghiệm với.
Nếu bác dùng máy xăng thì rất thích, nhưng bác phải là đại gia nhỏ mới đủ tiền mua xăng hoặc nếu hạch toán công ty thì phải chịu khó lấy hóa đơn xăng cao (mua 500K, lấy hóa đơn 1500K) vì SUV gầm cao, chạy 2 cầu (thường xuyên là cầu sau), tự trọng nặng nên tốn hơn sedan khá nhiều, không dưới 11-12 lít đường trường và 15-17 lít trong Hà Nội, tính ra đường trường là 1500 đ/km tiền xăng, còn trong phố là 2100 đ/km. Nói thế thôi chứ iem cũng đang chạy 1 em SsangYong Musso Libero máy xăng 2.3, số AT, thấy sướng hơn sedan nhiều.

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

Tôi chạy SF 2.7 đường trường 10lít, trong phố khoảng 14-15 lít (1, vài tuần đầu nó toàn báo 20 lít trong phố)

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

Trích đoạn: hoacomay

Trích đoạn: aconnongthon

Tôi chạy SF 2.7 đường trường 10lít, trong phố khoảng 14-15 lít (1, vài tuần đầu nó toàn báo 20 lít trong phố)

Thế lúc trả tiền bác có thấy xót hết cả lòng mề như mọi người vẫn đồn đại không vậy? :D

Con 2.4 của em đi trong TP cũng tầm 12L/ 100Km, xem ra cũng không ít hơn nhiều con SF máy xăng của bác là bao

Dạ em thì em chỉ thiếu mỗi tiền mua xe thôi ạ chứ còn tiền xăng thì em không thiếu ạ.
Như em đi khoảng hơn 1000 km/tháng chỉ tốn khoảng 2 triệu/tháng. nếu chạy dầu thì hết cỡ 1.2 triệu chênh nhau vài trăm nghìn ko đáng kể.