Tags
vamm
Hạng D
8/11/12
1.212
1.276
113
Sài Gòn
Mình thấy nội thành HCM bây giờ gần như là cấm ô tô chứ cấm xe máy đâu, chỗ nào cũng bảng cấm đậu, nghĩ cảnh đi vào tý việc xong đi ra thấy chú công an đang đứng ghi biên bản là ko muốn vác cái ô tô đi rồi, trong khi cái xe máy để ngoài cửa vào làm việc cả buổi cũng ko sao.
Xe máy đã có mấy anh chôm chỉa lo rồi

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Mình thấy nội thành HCM bây giờ gần như là cấm ô tô chứ cấm xe máy đâu, chỗ nào cũng bảng cấm đậu, nghĩ cảnh đi vào tý việc xong đi ra thấy chú công an đang đứng ghi biên bản là ko muốn vác cái ô tô đi rồi, trong khi cái xe máy để ngoài cửa vào làm việc cả buổi cũng ko sao.
Em đi giao hàng hằng ngày có thấy chú nào đâu. Đường nào cũng đậu để xuống hàng hết. Sống chung vố lũ thôi. Luyện mắt láo liêng thật nhanh. Thấy mấy chú thì nhải tót nên xe ngồi ngay. Haha. Mịa giống thời bao cấp ngăn sông cấm chợ thật. Đâu củng trạm thu phí. Đâu cũng cấm với cấm

Hạng C
24/6/10
507
3.590
93
Khi nào tất cả dân mình ra sống ở đường lớn, xe 4b, bus đi tới trước cửa nhà, thì lúc đó hãy nghĩ đến chuyện cấm xe 2b, chứ giờ toàn sống trong hẻm, đường cụt, cấm 2b rồi lấy gì đi
Chả có nơi nào mà xe bus tới ngay cửa nhà cả. Người ta đi bộ 300-500 m thậm chí cả km để tới trạm đi bus, đi metro là bình thường. Ở mình đa số hẻm hóc cũng tầm đó là ra tới đường chính. Tất cả là do chính sách và sự đầu tư hạ tầng của NN yếu kém đã ra thói quen đi xe máy, tạo ra sự thuận tiện của xe máy dẫn đến dân lười biếng đi bộ...

Hạng C
9/9/16
520
393
78
- Viễn cảnh 1: Mấy em công sở mặc váy sáng chiều đạp xe đi làm, Thanh niên uống cafe sáng chiều ngắm gái, k lo làm ăn. Kinh tế đi xuống.
- Viễn cảnh 2: Grap lên ngôi, nhà nhà người người đi grap, tiền chảy ra nước ngoài. Kinh tế đi xuống.
Đường nào cũng tèo các bác nhỉ =))

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
Nghèo, xe đắt mà còn bị nó ép dùng đồ cũ mới đau. 2b muôn năm. Vn nên dẹp hết ô tô chừa dg cho xe máy. Đó là một định hg đúng cho 30 năm nữa. Và đảm bảo k còn chỗ để đi
Xe máy ở nước ta chính xác là đắt không thua xe hơi.
Không ở đâu bán giá con Wave cả 1.000 đô như mình. Ở Indo và Thái thấy bán 300 - 500 đô.
Còn 2.000 đô hình như không phải giá chiếc AB hay Nouvo mà là giá con Vespa ở nước ngoài!
Về đây chém thành 80 - 100 triệu.
Còn hàng nhập thì ôi thôi không dám nói...
Đâu chỉ có xe hơi đắt gấp đôi gấp ba, mà cả chiếc xe máy cá nhân dân mình cũng mua 2 được 1!

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Ai bảo các bác cứ đâm đầu vào HN SG làm gì cho chật, tp quê em xe máy ô tô tha hồ đi rất ít ùn tắc:p

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Nghèo, xe đắt mà còn bị nó ép dùng đồ cũ mới đau. 2b muôn năm. Vn nên dẹp hết ô tô chừa dg cho xe máy. Đó là một định hg đúng cho 30 năm nữa. Và đảm bảo k còn chỗ để đi
Tư duy thấp kém

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
các bác chỉ em xem ai trong mấy triệu cán bộ công chức muốn nước này phát triển? em nghĩ phần lớn toàn nghĩ tư lợi cá nhân nhiều thôi nên càng ngày càng tệ
Bao nhiêu năm sống rồi mình chưa thấy có ai muốn xứ này phát triển cả.
Mãi là xứ vịt thôi, vịt nam mít.