Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Thân chào các anh chị em,
Em có vấn đề với lỗ cắm 12 vol trên xe Volkswagen Tiguan, nhờ các anh chị em tư vấn cách khắc phục.
Mấy hôm trước, đang chạy trên đường, bé ngồi sau dùng dị vật (phích sạc điện thoại 2 chân) cắm vào lỗ 12 vol trên xe, nghe nở tiếng "bụp". Hôm nay cắm bơm mini để bơm bánh xe thì phát hiện tất cả các lỗ cắm 12 vol trên xe đều mất điện (4 lỗ). Em nghi bị nổ cầu chì nhưng không biết nó nằm ở vị trí nào?
Vậy nên nhờ cac bác chỉ cách khác phục hoặc phải đưa xe lên hãng để sửa?
Xin cảm ơn.

Volkswagen Tiguan bị mất điện ổ cắm 12 Vol?

#Volkswagen #Volkswagentiguan

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Bác mở nắp capô tìm hộp cầu chì. Dưới cái nắp hộp cầu chì có in sơ đồ bác xem thử coi nó cầu chì nào thì thay thôi

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Bác xem cái F31 ở hộp cầu chì trong xe, dưới vô lăng xem có đứt không?
Cảm ơn bác Bighead!
Em đang trên biển, chưa về ngó lại được. Em cứ nghĩ hộp cầu chì ở dưới nắp ca-pô. (F30-20A-màu vàng). Cũng lăn tăn lắm bác ạ.

Attachments

Hạng B2
7/8/14
109
45
28
33
Dzo hãng thay cho lành bác ơi ! Thay không chuẩn hư cả hệ thống lại mệt ! Với lại bác cần phải có máy để setup lại hệ thống điện ! Thân !

Hạng B2
22/6/12
246
74
28
Vũng Tàu
Dzo hãng thay cho lành bác ơi ! Thay không chuẩn hư cả hệ thống lại mệt ! Với lại bác cần phải có máy để setup lại hệ thống điện ! Thân !
Đi trên trăm cây số từ Vũng Tàu lên Q.12, trải qua trên chục cái ống nhòm và mấy trạm thu phí chỉ để thay cái... cầu chì?
Đành vậy, dzốt chữ thì phải lụy thầy thôi. Ra Tết lên thăm Mr. Phôn luôn thể.
Cảm ơn bác Axinomoto

Hạng B2
7/8/14
109
45
28
33
Đi trên trăm cây số từ Vũng Tàu lên Q.12, trải qua trên chục cái ống nhòm và mấy trạm thu phí chỉ để thay cái... cầu chì?
Đành vậy, dzốt chữ thì phải lụy thầy thôi. Ra Tết lên thăm Mr. Phôn luôn thể.
Cảm ơn bác Axinomoto
Uả bác ở Vũng Tàu hả ! Bác hỏi thử Mr Phôn xem sao ! Hình như bên Volkswagen có liên kết với Gara nằm ở Trương Công Định Tp. Vũng Tàu ấy !

Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Bác chủ gọi cho Phôn hướng dẫn làm luôn thể, chạy chi xa quá vậy. Khi nào lên bảo trì thì kiểm tra lại luôn :D
Xe em toàn sửa qua điện thoại là chính :)). Được cái chú Phôn ấy cũng nhiệt tình.

• Like
Reactions: Caocaotien