Hạng C
3/1/10
848
7.214
93
Mỗi cuốn sách chừng vài chục ngàn, nên mỗi lần đặt mình thường gom gom đặt một lần cho tiện người bán ngừoi giao lẫn người mua.
Hôm kia mình đặt 4 cuốn, nó giao làm 2 lần, mỗi lần giao 2 cuốn, mỗi cuốn bỏ vào một hộp riêng biệt... thiệt là hết nói, tiền cái hộp cũng hết mấy ngàn!
View attachment 1753443

Khó chiều nhỉ, service tốt như Tiki cũng bị chửi :)

Nhưng cái này mới với anh thôi, CEO Tiki có nói lâu rồi, càng nhiều order càng lỗ, nhưng order vẫn cứ phải tăng và tăng nhanh mới thích, chứ giảm mới gọi là chết :D

Hạng C
3/1/10
848
7.214
93
Lzd dạo này trở chứng phí ship cao hơn giá trị hàng nữa, Tiki giá ok nhưng chất lượng hàng điện tử thì tiền nào của đó, ai cũng chỉ so sánh giá mà dường như quên khái niệm fake 1, fake 2, hay copy 99% :)

Lazada tiền nhiều mà tính vặt lông sớm + service xưa nay như hạch = thua Tiki.

Hàng điện tử là điện tử nào, cứ Apple, Samsung, Canon... mà mua thì có gì ngại, còn điện tử TQ trôi nổi thì mua đâu chẳng hên xui.

Hạng B2
20/9/14
302
4.940
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Lazada tiền nhiều mà tính vặt lông sớm + service xưa nay như hạch = thua Tiki.

Hàng điện tử là điện tử nào, cứ Apple, Samsung, Canon... mà mua thì có gì ngại, còn điện tử TQ trôi nổi thì mua đâu chẳng hên xui.
Nếu mua hàng đc bảo hành chính hãng ở đâu cũng đc thì lý do gì nó rẻ hơn chỗ khác được? Còn nếu chỉ bảo hành của shop thì cũng hên xui thôi ạ

Hạng D
13/2/09
3.363
18.745
113
Bình Dương
Khó chiều nhỉ, service tốt như Tiki cũng bị chửi :)

Nhưng cái này mới với anh thôi, CEO Tiki có nói lâu rồi, càng nhiều order càng lỗ, nhưng order vẫn cứ phải tăng và tăng nhanh mới thích, chứ giảm mới gọi là chết :D
Mình có chửi đâu, thấy lãng phí dùm cho Tiki thôi anh...
P/S: mấy anh cài app của tiki order sướng lắm, tất cả thông tin sẵn, chỉ cần chọn 1 cái là tự động giao tận gầm giường luôn... khỏi điền điền gõ gõ mất công

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
24/10/10
3.410
13.626
113
Em ở đảo, mấy dịch vụ ship 2-4h là thua
chia se một câu chuyện hómg dc từ mấy tuần trước khi nói chuyện với 1 người nhà của người giao hàng vnpost là có những lúc họ fake đơn hàng để đajt doanh số dù k có người nhận bị trả về. Hàng lãzada qua vnpost chỉ lưu kho ở bưu điện 48h là phải trả về. Em chả hỉu lazada đang xài chiêu thức gì, vụ dc anh Jack Ma chống lưng thì em thấy từ hơn năm trước. Chỉ k hiểu vụ giết nhau bằng trò shipping kỳ ảo kiểu rì.

Hạng B2
4/4/11
346
52.160
93
Em ở đảo, mấy dịch vụ ship 2-4h là thua
chia se một câu chuyện hómg dc từ mấy tuần trước khi nói chuyện với 1 người nhà của người giao hàng vnpost là có những lúc họ fake đơn hàng để đajt doanh số dù k có người nhận bị trả về. Hàng lãzada qua vnpost chỉ lưu kho ở bưu điện 48h là phải trả về. Em chả hỉu lazada đang xài chiêu thức gì, vụ dc anh Jack Ma chống lưng thì em thấy từ hơn năm trước. Chỉ k hiểu vụ giết nhau bằng trò shipping kỳ ảo kiểu rì.
Nó chạy KPI

• Like
Reactions: Hanh.Pham