Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Mình ở quận 12, gần PM Quang Trung
Vâng, tiết quá. Mình ở tận Phú Yên.
Chỗ mình ở không thấy ai sử dụng dòng xe này, mà chỉ thấy toàn toyota, huyndai, kia.

Hạng B1
14/7/16
80
38
18
41
Vâng, tiết quá. Mình ở tận Phú Yên.
Chỗ mình ở không thấy ai sử dụng dòng xe này, mà chỉ thấy toàn toyota, huyndai, kia.
Haha, sẵn tiện nhận đồng hương luôn, mình quê Phú Yên luôn, huyện Tây Hòa :d, trước học cấp 3 ở Nguyễn Huệ. Bác ở đó chắc ko nên mua nissan lỡ nó hư hao ko có đại lý bảo dưỡng, ở Phú Yên chỉ có Kia Mazda với Toy thần thánh a`

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Dạo này bà con có vẻ như quan tâm nhiều đến Livina, em nhận được vài đề nghị nhắn vào hộp thư của các bác trên đây về việc chia sẻ kinh nghiệm hoặc review xe, em xin lỗi vì lâu không vào nên cũng không viết lách gì để phục vụ các bác và nếu có tí khoe xe thì em cũng không có nhu cầu khoe khoang.

Thực tình các đồng đạo có hỏi về việc chia se kinh nghiệm thì em cũng thấy không biết chia sẻ điều gì nhiều ngoài những điều đã post ở chuyên mục về Nissan. E chỉ khẳng định lại đó là con xe này khá lành, không hỏng vặt, chạy gia đình rất hợp lý, vừa có thể đi 1 mình không quá tốn xăng vì 1.8 vừa có thể chở đến 7 người đi du lịch nếu cần. Mua xe cũ cũng hay nhưng nhớ là chọn xe gia đình nhé các bác, xe của các bác lái thì nếu thực sự am hiểu mới nên đụng đến chứ không dính phải chiếc kinh doanh tơi tả, rã rời lên cỡ 200.000 mà tua đồng hồ lại thành 50.000 km thì cũng mệt trong việc bảo dưỡng sau này.

Em nhắc lại là có nhiều ưu điểm khi chọn mua xe Nissan Grand Livina. Tuy nhiên, như em đã nói trước đây, xe em chạy gia đình, một năm dưới 15.000km thì chẳng bao giờ có thể hỏng hóc gì nhưng để tin là xe Nissan dùng chạy kinh doanh tốt hơn Toyota thì em không dám chắc. E vẫn nghĩ rằng Toyota với triết lý đơn giản, giá phụ tùng rẻ, dễ sửa chữa luôn phải nằm trong sự cân nhắc của những ai chạy taxi, Uber hay Grab. Tất nhiên, mọi người vẫn thấy xe Nissan Sunny hay Livina chạy taxi, cái đấy em chưa từng chạy chuyên nghiệp thế nên cũng không thể đánh giá đươc phụ tùng của nó có rẻ hay không. Các bác biết rồi, chạy dịch vụ, 1 năm cỡ 100.000 -150.000km thì luôn phải lưu ý khoản tiền sửa chữa. Mua đi gia đình dưới 20.000km/ năm thì vô tư chạy Nissan không hư nổi đâu

Có bác Messimeoluoi bật mí định mua xe Livina số sàn thì bác nhớ giúp số sàn hay đụng xe kinh doanh. Còn bác nào mua xe số tự động 490 triệu, xin chúc mừng bác. Hôm tuần trước có một người quen giới thiệu em chiếc xe Livina gia đình 12/2010 chạy 45.000km giá 450 triệu xe khá là đẹp. E đã sở hữu 1 rồi không lẽ làm 2 con, em thấy vẫn nên post và đó cũng là một cái giá để các bác tham khảo khi tìm mua.

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Haha, sẵn tiện nhận đồng hương luôn, mình quê Phú Yên luôn, huyện Tây Hòa :d, trước học cấp 3 ở Nguyễn Huệ. Bác ở đó chắc ko nên mua nissan lỡ nó hư hao ko có đại lý bảo dưỡng, ở Phú Yên chỉ có Kia Mazda với Toy thần thánh a`
Vâng. Ở tỉnh lẻ cũng bất tiện quá.
Bác có hay về quê không ? Khi nào về Phú Yên thì cho mình xem con Nissan livina mặt mũi ra sao, chứ hồi giờ mới thấy qua intenet,..

Hạng B1
14/7/16
80
38
18
41
Vâng. Ở tỉnh lẻ cũng bất tiện quá.
Bác có hay về quê không ? Khi nào về Phú Yên thì cho mình xem con Nissan livina mặt mũi ra sao, chứ hồi giờ mới thấy qua intenet,..
Vâng, hy vọng tết này về dc, ngay chỗ cầu Sông Chùa có 1 chiếc thấy hay đậu lề đường

Tập Lái
26/10/16
29
36
13
39
Em đây bác namphuongqueen ơi.
Thành thật cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin tổng quan về Livina.
Về cảm nhận thực tế, sáng nay em đc chạy thử xe của anh bạn: livina At 2010, khoảng 80k km.
Đây là lần đầu tiên em đc chạy xe tự động, nên k có kinh nghiệm nào để so sánh, tạm thơi chỉ là cảm nhận cá nhân qua lần đầu tiếp xúc:
- Xe gọn gàng, dễ luồn lách.
- Máy khá bốc, qua số k bị khựng (so với Vitara cỏ 2004 của em)
- Nội thất đơn giản, vật liệu bình dân
- Chiều rộng xe hơi hẹp, ngồi băng 2 3 người lớn chắc chật.
Hiện em chưa thanh lý đc Vịt, nên vẫn nuôi ước mơ Livina MT
Tham khảo thì thấy giá tầm 370tr cho chiếc 2010 MT (miền trung và bắc bán rẻ hơn trong HCM).
Tạm thời em cảm nhận vậy.
Một lần nữa cảm ơn chia sẻ rất hữu ích của bác, chúc bác và ae OS năm mới gặp nhiều điều may mắn, và luôn an toàn trên mọi nẻo đường!

Hạng B2
29/12/11
268
129
43
Các bác có offline cho ebkes với nhé, Huy 0919815875 khu Đinh Tiên Hoàng, Bthanh