Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Lở thay lọc dầu của nissan sunny mã 1520865f00 vào livina ròi hỏng biết có sao không? thấy cái lọc dầu nó ngắn ngắn mình nghi ròi mà đã tháo cái cũ ra nên lắp luôn (hỏng biết sao chủ cũ mua tới 3 cái để trong cốp xe mà toàn của Sunny). Tìm hiểu lại phải là mã 1520865f0A nó dài hơn cái lọc dầu của Sunny một chút. Giờ sao ta thay lại đúng lọc dầu của xe thì có phải xả dầu ra không? Các Bác cho lời khuyên, xin cam ơn!
Bác điện thoại hỏi hãng cho chắc. Mình cũng vừa thay lọc dầu tại Nissan Qui Nhơn, thấy cái mới giống cái trong xe nên cũng chẳng thắt méc gì. Nếu Bác cần SĐT ở nissan qui nhơn thì mình cấp cho nhé.

• Like
Reactions: vietphanthiet
bữa mình vô hãng bảo dưỡng CVDV nói lọc nhớt của Sunny và Livina sài chung
bữa đó hết lọc
giờ mình vẫn chưa thay
hóng các anh khác

Gắn thì vừa, nhưng chiều dài nó ngắn hơn. Như vậy diện tích phần lọc nhỏ hơn chắc phù hợp cho động cơ sunny 1.5. Còn livina 1.8 chắc phải thay lại quá Bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xiwen
Hạng B1
30/4/17
57
20
8
Giảm chấn TTC của Bác hiện giờ vẫn ổn chứ? Mình lắp đúng 1 năm chưa bị bể cái nào. Đang tính mua cho thằng em 1 bộ về lắp xe cỏ của nó.
Thưa Bác vẩn ổn!

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Thưa Bác vẩn ổn!
Kích thước là xo sau của Livina là 46mm.
Nhưng kích thước Của TTC loại A cao: 48mm
Cho nên khi lắp vào lò xo nhún sau nó hơi phình phình ở hàng lỗ.Bác xem xe Bác có giống vậy không(hỏi nhà cung cấp TTC nó nói đó là biên độ cho phép),
Mình lắp từ tháng 8/2017 đến giờ nó vẫn như vậy.

Vừa ròi mình vệ sinh dàn lạnh, đặt đồng hồ đo lạnh ở cửa gió trong xe thì đến 13 độ là lốc ngắt, mở liên tục khoảng 30 giây/1 lần (ngắt, mở rất êm trong xe không nghe, để ý kỷ mới nghe tiếng bơm ga rất nhỏ). Trong xe thì đủ lạnh bình thường, cảm giác độ lạnh trong xe đều, dễ chịu. Hỏng biết là hãng xe, dòng xe này là vậy hay nó bị trục trặc gì ròi. Xe các Bác có giống vậy không? Thấy sách hướng dẫn có chỉ hai cảm biến lạnh: 1 cái đặt mặt nạ dưới vô lăng và 1 cái trên taplo bên phụ (không được để vật gì đè lại hai chỗ này), mình nghỉ hai cảm biến lạnh này đo không khí lạnh trong xe và điều khiển ngắt, mở lốc lạnh sao cho nhiệt độ không khí trong xe luôn ổn định nên cảm thấy dễ chịu. Như vậy, luồn gió lạnh trong cửa gió thì 13 độ là ngắt, còn khi luồn gió này hòa vào cả khoang xe thì còn tầm 22 độ - 25 độ là vừa. Mình đoán mò vậy có đúng không các Bác? Bác nào có đồng hồ đo lạnh trong cửa gió, lôi xe mình ra làm thử xem có đúng vậy không? Như vậy, đối với dòng xe có cảm biến ngắt lạnh đo không khí của cả khoang xe thì sẽ không có cảm biến trong dàn lạnh (chỗ mà nếu không ngắt thì bị đông đá) hỏng biết có đúng không? Kính mời các Bác kiểm chứng thế nào về vấn đề này ạ. Chờ các Bác.

• Like
Reactions: thunhua
Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Vừa ròi mình vệ sinh dàn lạnh, đặt đồng hồ đo lạnh ở cửa gió trong xe thì đến 13 độ là lốc ngắt, mở liên tục khoảng 30 giây/1 lần (ngắt, mở rất êm trong xe không nghe, để ý kỷ mới nghe tiếng bơm ga rất nhỏ). Trong xe thì đủ lạnh bình thường, cảm giác độ lạnh trong xe đều, dễ chịu. Hỏng biết là hãng xe, dòng xe này là vậy hay nó bị trục trặc gì ròi. Xe các Bác có giống vậy không? Thấy sách hướng dẫn có chỉ hai cảm biến lạnh: 1 cái đặt mặt nạ dưới vô lăng và 1 cái trên taplo bên phụ (không được để vật gì đè lại hai chỗ này), mình nghỉ hai cảm biến lạnh này đo không khí lạnh trong xe và điều khiển ngắt, mở lốc lạnh sao cho nhiệt độ không khí trong xe luôn ổn định nên cảm thấy dễ chịu. Như vậy, luồn gió lạnh trong cửa gió thì 13 độ là ngắt, còn khi luồn gió này hòa vào cả khoang xe thì còn tầm 22 độ - 25 độ là vừa. Mình đoán mò vậy có đúng không các Bác? Bác nào có đồng hồ đo lạnh trong cửa gió, lôi xe mình ra làm thử xem có đúng vậy không? Như vậy, đối với dòng xe có cảm biến ngắt lạnh đo không khí của cả khoang xe thì sẽ không có cảm biến trong dàn lạnh (chỗ mà nếu không ngắt thì bị đông đá) hỏng biết có đúng không? Kính mời các Bác kiểm chứng thế nào về vấn đề này ạ. Chờ các Bác.
Bác tự Vệ sinh hay đến hãng, thấy họ hướng dẫn mua Bình xịt về nhà tự làm VS dàn lạnh,..

Hạng B2
3/12/16
349
107
43
54
Mình đưa xe đến chỗ quen (chuyên máy lạnh ô tô) chỉ xịt nước vệ sinh dàn nóng, dàn lạnh, vệ sinh lọc gió điều hòa, đo và thêm ga.
Thấy có nhiều gara họ dùng hóa chất đặc chủng để vệ sinh dàn nóng, dàn lạnh,..về lâu dài có bị gì không ?