Xe bị triệu chứng ra sao mà thay cái này vậy Bác vietphanthiet
Động cơ bị giật giật (như chết 01 máy trong thời gian 1- 2 giây ròi chạy lại bình thường) khi tăng tốc (đạp hơi mạnh tí) ở tốc độ 70 km/h - 80 km/h. Đoán 01 trong 4 bobin bị hỏng, mua 01 cái về thay thế tuần tự xem cái nào bị hỏng. Có Bác nào trị bệnh này ròi cho mình biết cách trị với. Cám ơn!

Hạng B1
30/4/17
57
20
8
Có Bác nào bị Máy lạnh chảy nước ngược vào xe kô? Hôm nay đi gắn thêm amplifer mình mới phát hiện sàn xe đầy nước ướt hết tấm nỉ sàn từ truoc ra sau khá nguy hiểm vì dưới đó toàn dây điện nên Bác nào xe đã trên 100.000km cũng nên để ý. Lột het sàn lên bật máy lạnh thấy nứớc chảy từ phía dưới ốp cần số ra sàn. Minh đoán là do nghẹt hay hở gì đó mà nuoc dàn lạnh không chảy ra ngoài mà chảy ngược vào trong.

Động cơ bị giật giật (như chết 01 máy trong thời gian 1- 2 giây ròi chạy lại bình thường) khi tăng tốc (đạp hơi mạnh tí) ở tốc độ 70 km/h - 80 km/h. Đoán 01 trong 4 bobin bị hỏng, mua 01 cái về thay thế tuần tự xem cái nào bị hỏng. Có Bác nào trị bệnh này ròi cho mình biết cách trị với. Cám ơn!
Báo cáo các Bác đã khắc phục xong bệnh do đoạn dây chụp bugi bị tét, điện phóng ra ngoài khi đạp mạnh tăng tốc từ 70 km/h đến 80 km/h. Mô bin không bị gì nhưng đã mua 1 cái dự phòng theo xe luôn.

Hạng B1
9/3/18
58
71
23
40
Chào các bác, em mới tậu em này, xin tham gia hội để học hỏi kinh nghiệm ạ.

Hạng B1
9/3/18
58
71
23
40
Bác Pót vài tấm hình cho nó nóng Forum. Lý lịch em nó như thế nào Bác
Xe em 2011, odo 160k , zin chuẩn đét. Em muốn gắn baga nóc và đuôi cá sau, bác nào biết chỗ bán chỉ giúp em ạ.

Attachments

• Like
Reactions: thunhua