Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Có Bác nào bị Máy lạnh chảy nước ngược vào xe kô? Hôm nay đi gắn thêm amplifer mình mới phát hiện sàn xe đầy nước ướt hết tấm nỉ sàn từ truoc ra sau khá nguy hiểm vì dưới đó toàn dây điện nên Bác nào xe đã trên 100.000km cũng nên để ý. Lột het sàn lên bật máy lạnh thấy nứớc chảy từ phía dưới ốp cần số ra sàn. Minh đoán là do nghẹt hay hở gì đó mà nuoc dàn lạnh không chảy ra ngoài mà chảy ngược vào trong.
Xe bác đã sửa được lỗi này chưa nguyên nhân là gì vào comment cho anh em biết với.

Hạng B1
30/4/17
57
20
8
Xe bác đã sửa được lỗi này chưa nguyên nhân là gì vào comment cho anh em biết với.
Dạ báo cáo Ống xả dàn lạnh bị hở gì đó nên nước máy lạnh kô vhảy ra ngoài theo đúng đường đi của nó mà chảy ngược vào trong, để xe lại gara 1 đêm để thợ chích silicol và phơi nỉ sàn.

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Sau khi súc buồng đốt và thay lọc gió động cơ, xe tiết kiệm xăng hơn hẵn, trung bình dưới 8 lít.
Em này chân dài 18 cm mà không biết lội nước sâu được bao nhiêu cm các Bác? chắc là nước không nhập lọc gió và máy phát điện là được, theo cấu tạo khoan máy vậy là không sâu được bao nhiêu, có Bác nào đo và thử chưa?.

Hạng B1
3/9/16
61
16
8
Em thấy hội Mitsubishi Zinger xôm tụ mà tủi cho a e Nissan Grand Livina, nên lập thớt rủ rê các ac vào đây chém gió chia sẻ thông tin, kinh nghiệm.
Thật sự thì Zinger hay Livina thời mới ra đều bị chê, ko cạnh tranh nổi với Innova và sớm ngừng sản xuất. Tuy nhiên, thời gian đã chứng minh Mitsubishi Zinger chạy ngon, bền và dĩ nhiên cả Nissan Grand Livina cũng ngon, bổ, rẻ. Đến bây giờ xe cũ 7 chỗ có lẽ là ngon nhất trong tầm giá từ 400-500. Tuy nhiên, NGL lại chịu sự lãng quên và bị đối xử hơi bất công.
E lúc mua thì ngắm Zinger oai phong nhưng bị Livina mĩ miều dụ dỗ. Giờ thấy lựa chọn mình đúng và tìm đồng minh.

View attachment 1769554
các cụ vào FB: https://www.facebook.com/groups/209846316453569/ để anh em kết nối ạ

Hạng B1
3/9/16
61
16
8
Em thấy hội Mitsubishi Zinger xôm tụ mà tủi cho a e Nissan Grand Livina, nên lập thớt rủ rê các ac vào đây chém gió chia sẻ thông tin, kinh nghiệm.
Thật sự thì Zinger hay Livina thời mới ra đều bị chê, ko cạnh tranh nổi với Innova và sớm ngừng sản xuất. Tuy nhiên, thời gian đã chứng minh Mitsubishi Zinger chạy ngon, bền và dĩ nhiên cả Nissan Grand Livina cũng ngon, bổ, rẻ. Đến bây giờ xe cũ 7 chỗ có lẽ là ngon nhất trong tầm giá từ 400-500. Tuy nhiên, NGL lại chịu sự lãng quên và bị đối xử hơi bất công.
E lúc mua thì ngắm Zinger oai phong nhưng bị Livina mĩ miều dụ dỗ. Giờ thấy lựa chọn mình đúng và tìm đồng minh.

View attachment 1769554
FB của Club Nissan Grand LIvina ạ https://www.facebook.com/groups/209846316453569/