Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Dự kiến khởi hành 19h từ SG đi tuyến ven biển Long hải - Bình Châu - Lagi - Mũi Kê gà - Mũi Né. Có bác nào đi cùng cho phấ nkhích.

Liên lạc Dũng: 0903631469

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Hi các bác,

Tiếc là cuối cùng không tìm được bạn đồng hành như mong muốn... Vài dòng sơ qua về hành trình SG-PT tối 29/4 của tôi: khởi hành khoảng 9g30 từ Hoà Hưng, gặp ngay kẹt xe từ ngã 3 Cát Lái cho đến trạm thu phí (không hiểu có chuyện gì mà CSGT không cho các bác container rẽ trái tại ngã tư RMK nên gây tắc 2 làn thu phí???). Chen lấn với đủ loại xe con, xe khách và xe máy đến hơn 10g30 mới ra tới ngã 3 Vũng Tàu. Quyết định đi theo tuyến đường ven biển cho thoải mái, thế là sa vào mê hồn trận của đủ loại xe máy với các chú choai choai suốt từ đấy đến tận cổng chào Bà Rịa là đã quá 12g đêm! Từ đây đường hoàn toàn vắng vẻ chỉ mình ta độc hành, qua Long Hải, thẳng tiến Hồ Cốc, đến Bình Châu, rẽ phải về La Gi, rồi Mũi Kê Gà và tiến về Phan Thiết. Cuối cùng là điểm đến Mũi Né lúc 3g sáng 30/4! Một chuyến đi thú vị với vài cú vào cua quá đà đoạn Kê Gà - Đồi Sứ do đôi mắt đã có phần mệt mỏi...

Cảm ơn các bác đã đảo qua thread này, hy vọng sẽ có bạn đồng hành trong những lần rong ruổi đường xa sắp tới

Dũng

Hạng C
31/7/09
516
866
93
hì hì ! em cũng đi tuyến giống bác sáng 30/4 khởi hành 8h30 leo phà CL rồi đi qua cổng chào Bà Rịa, đến Mỏm đá chim là 14h . Ngay Mũi Kê Gà có quán ăn cũng được, biển đẹp ! Nhận xét tuyến đường trong khá nhiều ổ gà, voi nhưng đường vắng chạy khoẻ !

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
QuangSG nói:
Dự kiến khởi hành 19h từ SG đi tuyến ven biển Long hải - Bình Châu - Lagi - Mũi Kê gà - Mũi Né. Có bác nào đi cùng cho phấ nkhích.

Liên lạc Dũng: 0903631469

Em cũng đi Mũi Kê Gà đúng ngày này, tiếc là hôm nay mới đọc đc bài của bác

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
@vucamry: tối 29 tôi mới đề pa từ SG bác ạ

@ các bác: bây giờ đi Mũi Né tôi toàn chạy tuyến đường này không à, tuy có đoạn từ Bình Châu qua La Gi đến Mũi Kê Gà hơi xấu (nhưng chạy nương nương 60 - 70 km/g thì vẫn ok), bù lại thì đoạn Long Hải - Bình Châu và Mũi Kê Gà - Đồi Sứ đường đẹp khỏi chê mà lại vắng vẻ nữa. Tối 29 rồi trời lại có trăng rất đẹp!

@bidovn: bác có nhớ tên quán ở Mũi Kê Gà không? Tôi dự định lần sau sẽ ghé chơi hải đăng cho biết.

Hạng C
31/7/09
516
866
93
ở ngay Mũi Ke Gà nhìn ra ngọn hải đăng có quán cây dừa, ăn được, sạch sẽ và đậu xe được !

Status
Không mở trả lời sau này.