Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Hi các bạn,

Mình muốn tìm 1 team để xây dựng Start-up về Web-Mobile.

Điều kiện:

1. Vốn: Phải có vốn: Nhưng không cần nhiều.
2. Tâm: Phải có tâm. Cần rất nhiều.
3. Có suy nghĩ mang tính xây dựng và làm cho cuộc hành trình có nhiều thú vị và hấp dẫn.
4. Phải biết tiếng Anh: không cần nói hay chỉ cần nói chuyện được.
5. Có kiến thức đặc biệt chuyên sâu về Web-Apps.
6. Tự tin có thể xây dựng start-up trở thành Millions Dollar Company nếu cho bạn 1 điểm tựa.

Thân

PremiumT

Tập Lái
17/9/14
48
21
8
43
Về việc start-up để trở thành $$$ company thì ai cũng ước mơ hết. Em đang có suy nghĩ, tại sao để Uber, Grab Taxi làm mưa làm gió ở VN. Mình sẽ bắt chước intial idea của nó, nhưng phải thay đổi cho phù hợp với VN. Có bác nào muốn chơi món này không?

Tập Lái
13/10/11
49
333
53
Về việc start-up để trở thành $$$ company thì ai cũng ước mơ hết. Em đang có suy nghĩ, tại sao để Uber, Grab Taxi làm mưa làm gió ở VN. Mình sẽ bắt chước intial idea của nó, nhưng phải thay đổi cho phù hợp với VN. Có bác nào muốn chơi món này không?
Hi bạn Trò Gầy

Bạn có đủ tự tin và có kinh nghiệm về lĩnh vực này thì pm mình nhé. Về ideas bên mình đã có. Cần tìm bạn đồng hành có những yếu tố như trên.

Thân

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Hi bạn Trò Gầy

Bạn có đủ tự tin và có kinh nghiệm về lĩnh vực này thì pm mình nhé. Về ideas bên mình đã có. Cần tìm bạn đồng hành có những yếu tố như trên.

Thân
Chỉ mới giao lưu sơ mà xác định có đồng hành được hay ko thì e là khó.
Nếu bác có ý tưởng tốt thi set up 1 buổi, để bác là nhân vật chính trình bày dự án. Lúc đó ai quan tâm, cảm thấy ngồi chung thuyền được thì cùng tham gia.
Một ý tưởng khởi nghiệm cần 1 người làm core thì mới đi lên được. Mỗi lần nghĩ đến start-up , em nghĩ đến hình ảnh như thế này.

Tập Lái
10/11/11
7
12
3
43
Chỉ mới giao lưu sơ mà xác định có đồng hành được hay ko thì e là khó.
Nếu bác có ý tưởng tốt thi set up 1 buổi, để bác là nhân vật chính trình bày dự án. Lúc đó ai quan tâm, cảm thấy ngồi chung thuyền được thì cùng tham gia.
Một ý tưởng khởi nghiệm cần 1 người làm core thì mới đi lên được. Mỗi lần nghĩ đến start-up , em nghĩ đến hình ảnh như thế này.

Bác nói đúng, em thấy bác chủ thớt cứ setup 1buổi, bác trình bày dự án nếu ok thì sẽ nhiều người đi cùng bác lắm.

• Like
Reactions: lathuykhanh
Status
Không mở trả lời sau này.