Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tìm cách chống trộm gương !

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Tình hình trộm gương giờ sao mà căng thế, bữa trước mình mới bị móc 2 cái tròng, bảo hỉm chưa kịp đền, gắn đồ lô chạy tạm, vậy mà vẫn bị móc típ cái gương lô, vì dán keo thành ra nó cạy một phát bể gương xong bỏ chạy lun pó tay
.
Xỏ cáp, gắn tròng inox thì cũng bị bẻ gãy lòng thòng. Mình đang tìm cách chống trộm khác kiểu báo động.
Theo lẽ thường thì khi đậu xe xong mình sẽ cho cụp gương lại, trước khi móc hay bẻ gương, tụi trộm sẽ phải bật gương ra.
Mình định tìm cách lắp một công tắc (giống công tắc cửa) khi bật gương ra sẽ bật loa báo động ò e ò e. Hệ thống chống trộm sẽ gắn chung với hệ thống khóa cửa, khi mình lock cửa thì cũng bật hệ thống chống trộm này. Mình đoán nếu kèn báo động thì 90% tụi trộm sẽ co dò bỏ chạy, các bác thấy thế nào ? cho thêm ý kiến hen.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/2/10
20
0
1
Em còn nhớ hồi trước ở Hn còn có vụ trộm mấy logo của toyota
Đi đường thấy mấy con xế mất logo trông ngộ ngộ
Tốt nhất là mỗi lần các bác dừng xe thì cất luôn vào xe
Khi nào đi gắn vào lại

Tất nhiên là phải có mấy cái chốt để lắp ra lắp vào cho dễ

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
Chỉ có mỗi cách là bắt đc thằng nào chộm gương thì chặt tay(pháp luật quy định rồi "phương tiện dùng gây án thì bị thu giữ"
) thì may ra mới hết đc bọn chó đấy.
Hôm qua e vừa ngồi nhậu với mấy Ô anh, họ đều khuyên là "sống thời buổi này phải tự cứu mình, trước khi nhờ cơ quan chức năng"

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
lần trước em coi "xe và đời sống" thấy nó có dùng dung dịch em đoán là HF bôi lên gương rồi sau đó nó dùng cái gì áh để khắc lên gương biển số xe.em thấy việc tìm lại cái gương của mình ko khó.lúc đó mình có đủ chứng cứ chụp nó òi

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Bác gắn còi hú làm gì, chơi luôn cái shock điện, loại nào mạnh mạnh chút, rớt ngón luôn mới chừa!!!

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
vanquan1310 nói:
Tình hình trộm gương giờ sao mà căng thế, bữa trước mình mới bị móc 2 cái tròng, bảo hỉm chưa kịp đền, gắn đồ lô chạy tạm, vậy mà vẫn bị móc típ cái gương lô, vì dán keo thành ra nó cạy một phát bể gương xong bỏ chạy lun pó tay
.
Xỏ cáp, gắn tròng inox thì cũng bị bẻ gãy lòng thòng. Mình đang tìm cách chống trộm khác kiểu báo động.
Theo lẽ thường thì khi đậu xe xong mình sẽ cho cụp gương lại, trước khi móc hay bẻ gương, tụi trộm sẽ phải bật gương ra.
Mình định tìm cách lắp một công tắc (giống công tắc cửa) khi bật gương ra sẽ bật loa báo động ò e ò e.  Hệ thống chống trộm sẽ gắn chung với hệ thống khóa cửa, khi mình lock cửa thì cũng bật hệ thống chống trộm này. Mình đoán nếu kèn báo động thì 90% tụi trộm sẽ co dò bỏ chạy, các bác thấy thế nào ? cho thêm ý kiến hen.

Cái này thì hệ thống báo động theo xe làm được mà bác? xe em khi lock cửa, xếp kiếng lại, ai mà mở ra thì nó hú inh ỏi.

Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
chà vậy ah xe mình không có, vậy bác có bao giờ bị móc gương chưa vậy ??

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
3 cái tai và 1 cái tròng :( Các bác lắp lung tung vào nó bẻ không được nó lại cầm cục đá phơ vào rồi bỏ chạy... Đường nào thì cũng tốn công đi làm bảo hiểm cả
hôm bữa em thấy bác Q7 nào ở HCM bị vậy rồi

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
vanquan1310 nói:
chà vậy ah xe mình không có, vậy bác có bao giờ bị móc gương chưa vậy ??

Em nhờ bác Trung độ xi nhan trên mặt kính nên phải cắt kiếng dỏm (nghe nói là của Hàn Xẻng gì đó, mặt kính zin em cất trong cốp), chẳng thằng nào thèm móc, chỉ khó chịu là không xài được chức năng sấy kính như mặt kính zin, đi trời mưa hơi khó chịu.