Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Vợ chồng em làm gần cầu Ông Lãnh nên đang cần tìm căn hộ ở gần đó chút (khoảng 70m2 vào ở ngay, tài chính có 1,7 tỉ tính cả vay).
Em có tìm hiểu được một vài dự án mới xây trong vòng 5 năm đổ lại phù hợp là Hưng Phát 1, Conic Skyway, Happy City
Mọi người tư vấn giúp với ạ.

Tập Lái
3/12/18
34
42
18
37
Nếu bạn chưa cần ở gấp, có thể mua Diamond riverside ngay mặt tiền Võ Văn Kiệt, chạy đến cầu Ông Lãnh khoảng 15 phút, lại không kẹt xe. Dự án đã cất nóc đang giai đoạn hoàn thiện, tháng 7/2020 giao nhà. Giá khoảng 1,8 tỷ. Mình cũng mua ở dự án này, về đây làm hàng xóm cho vui hehe.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Mình mới có con nhỏ nên phải tìm căn có sẵn mua vào ở luôn đó anh, diamon riverside chắc phải cuối năm sau mới giao nhà.

Tập Lái
3/12/18
34
42
18
37
Mình cũng vậy, 1vk, 1 con. mình làm gần cầu Chữ Y. Mình đang thuê ở Happy City, nếu bạn muốn tìm hiểu ở đây mình hướng dẫn cho.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Bên đó ở ổn không anh, hình như từ hướng quận 1 về phải tới trịnh quang nghị mới quay đầu xe được.

Tập Lái
3/12/18
34
42
18
37
Không gian sống thì thoải mái, mát mẻ, có nhiều cây xanh vì xung quanh toàn các dự án chưa làm. Ở đây có hai loại căn hộ: thương mại vs nhà ở xã hội. Mình thuê căn 81m2, thấy cũng được, khá rộng rãi.
Hướng đi từ quận 1 thì không cần tới trịnh quang nghi đâu, gần ngay chung cư có cầu Bà lớn, bạn đi dưới gầm cầu là qua đường rồi.
Nếu bạn làm quận 1 thì phải đi qua mấy cây cầu lúc nào cũng kẹt xe như Chánh Hưng - Phạm Hùng, hoặc đường Dương Bá Trạc - Nguyễn văn Cừ. chính vì vấn đề này nên mình chỉ thuê ở tạm thôi. chuyển qua bên kia cho thông thoáng.

Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
Nếu vay thì chỉ có HP1 là có sổ rồi, còn happy city của CC1 và Conic skyway G và H thì chưa sổ. happy thì ko cần tới trịnh quang nghị quay đầu. tới cầu bà lớn là xuống rồi.

• Like
Reactions: kowalsky
Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Hôm trước mình có đi qua cầu bà lớn mà không thấy chỗ quay đầu, hay là phải rẽ phải rồi đi vòng qua chỗ greenlife vậy anh, nhìn trên bản đồ thì mình thấy có đường đó.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Không gian sống thì thoải mái, mát mẻ, có nhiều cây xanh vì xung quanh toàn các dự án chưa làm. Ở đây có hai loại căn hộ: thương mại vs nhà ở xã hội. Mình thuê căn 81m2, thấy cũng được, khá rộng rãi.
Hướng đi từ quận 1 thì không cần tới trịnh quang nghi đâu, gần ngay chung cư có cầu Bà lớn, bạn đi dưới gầm cầu là qua đường rồi.
Nếu bạn làm quận 1 thì phải đi qua mấy cây cầu lúc nào cũng kẹt xe như Chánh Hưng - Phạm Hùng, hoặc đường Dương Bá Trạc - Nguyễn văn Cừ. chính vì vấn đề này nên mình chỉ thuê ở tạm thôi. chuyển qua bên kia cho thông thoáng.
Kẹt xe chỗ mấy cây cầu mình cũng tính tới, thấy cũng không căng lắm vì mình hay đi cầu Chữ Y, kẹt nặng nhất hết khoảng 5 phút là qua cầu rồi. Bên Võ Văn Kiệt rất thoáng, mình cung có theo dõi căn heaven riverview nhưng mà giá giờ cao quá, căn 67m2 tới gần 1 tỉ 9.