Hạng B1
3/10/16
66
23
13
HCM City
Mấy ngày lễ tính mua thịt, sườn dê tươi về chế biến món nhậu chơi mà siêu thị/chợ k thấy có bán thịt dê tươi :(

Em ở Quận 4, tìm google thì toàn mấy cửa hàng ở xa (Bình Tân, Thủ Đức..) nên làm biếng quá. Bác nào biết mối bán lẻ thịt dê tươi ngon chỉ em với, ưu tiên gần Quận 4 :D

Xin cám ơn!

tìm địa chỉ bán lẻ thịt dê tươi tại Sài Gòn?
tìm địa chỉ bán lẻ thịt dê tươi tại Sài Gòn?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/7/09
132
6.109
103
Mấy ngày lễ tính mua thịt, sườn dê tươi về chế biến món nhậu chơi mà siêu thị/chợ k thấy có bán thịt dê tươi :(

Em ở Quận 4, tìm google thì toàn mấy cửa hàng ở xa (Bình Tân, Thủ Đức..) nên làm biếng quá. Bác nào biết mối bán lẻ thịt dê tươi ngon chỉ em với, ưu tiên gần Quận 4 :D

Xin cám ơn!
Vô Chợ Hòa Bình Quận 5 dê thứ thiệt kính thưa các loại.
Làm cái đùi về hầm chao đỏ khoai môn.
Thêm tí 3 chỉ dê về quấn lạt hấp gừng xả.
Thêm ít tái dê về bóp thấu bắp chuối và nhúng dấm.
Là nhất quả đất.

• Like
Reactions: assllvi and lalalen
Hạng D
28/6/07
2.811
1.776
113
chay qua cai chợ gì trên đường vo văn kiêt gần trung truyen mau huyet hoc _ chợ hòa bình thì phải _ trùm dê luôn

• Like
Reactions: giocuonbuibay
Hạng C
8/2/07
510
7.516
93
HCM
Hoặc gần cc Hoàng Anh GL cũng có bán.
Ngày bán 5 con. Phân loại rõ ràng: dê già giá rẻ hơn cho các bác nấu lẩu, dê non giá mắc hơn cho các bác nướng hấp. Chỉ chổ nào cắt chổ đó.

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93
Sáng Q4 chạy 5 phút qua chợ Hoà Bình - chợ thịt dê lớn nhất SG. Sỉ lẻ gì bán hết. Giá tham khảo thịt dê đã lọc xương giá 340K/kg. Ở Q4 có 1 tiệm bán lẻ ở ngay chợ 200 đường xóm chiếu cũng có. Quận 7 có 1 tiệm ở gần chợ tân quy, địa chỉ mình k nhớ chính xác.

Hạng C
19/8/13
536
7.291
93
58
Em hay mua ngay đầu đường Phạm viết chánh chỗ ngã 6 cộng Hòa

Hạng B1
3/10/16
66
23
13
HCM City
Vô Chợ Hòa Bình Quận 5 dê thứ thiệt kính thưa các loại.
Làm cái đùi về hầm chao đỏ khoai môn.
Thêm tí 3 chỉ dê về quấn lạt hấp gừng xả.
Thêm ít tái dê về bóp thấu bắp chuối và nhúng dấm.
Là nhất quả đất.

hihi nghe tả đã quá, cám ơn bác.. k biết chiều còn bán k ah?