Hạng C
4/12/14
842
8.104
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hi mí a,

Đầu tiên, xin giới thiệu, bên mình là đại diện cho hãng Arkema của Pháp tại Việt Nam (www.arkema.com). Đây là 1 trong 3 tập đoàn hóa chất hàng đầu thế giới. Trong vô vàn sản phẩm họ có thì có 1 dòng sp tên là Polyamide 11 (hay còn gọi là Nylon 11). Đây là nhựa kỹ thuật (technical polymer) với rất nhiều ưu điểm vượt trội hơn nhựa thường. Và Arkema là độc quyền duy nhất trên thế giới tổng hợp đc PA11 cho tới hiện nay.

Như tiêu đề, có 1 đối tác bên Mỹ. Đối tác này có mối quan hệ với hệ thống nhà hàng, khách sạn ở cả Mỹ và EU. Họ cần mua sợi nhựa (chỉ định dùng nhựa PA11 của Arkema) để đan thành ghế mây nhân tạo dùng outdoor cho nhà hàng, khách sạn, resort, v.v...và họ chọn Việt Nam là nước cung cấp cho họ. Họ ko chọn TQ vì Mỹ và TQ đang chiến tranh thương mại. Thành ra mấy anh đừng hỏi tại sao lại chọn VN, VN ko làm lại TQ đâu nha.

Về sợi nhựa, đơn giản như mấy sợi nhựa ghế mây mà mấy anh từng thấy ở VN thôi. Ko có gì phức tạp cả. Chỉ khác duy nhất là dùng nhựa PA11 (chịu nắng mưa cực tốt) thay vì nhựa thông thường. Nhu cầu của Mỹ thì trung bình mỗi tháng theo như họ nói là từ 2000 - 5000 ghế cho 1 chi nhánh (họ có nhiều chi nhánh ở nhiều bang và EU). Có thể nói, nhu cầu là lớn chứ ko nhỏ.

Họ cần tìm đơn vị cung cấp sợi nhựa dưới 2 hình thức. Hoặc là tự mua nhựa của Arkema, chạy ra sợi, rồi bán cho họ. Hoặc là họ cung cấp hạt nhựa nguyên, chạy ra sợi cho họ rồi tính tiền gia công.

Đơn trial thử năng lực họ cần chạy 60 ghế. Theo ước tính, mỗi ghế là 350m dây.

Vậy, anh nào làm cty nhựa, hoặc biết ai có thể làm, có thể quan tâm. Giới thiệu giúp mình nha. Sẽ có hậu tạ nếu kết nối thành công.

Xin cảm ơn!

Hạng C
28/6/12
520
21.153
93
Đọc ko hiểu là học cần dây nhựa, hay là cần ghế nhựa giả mây?

• Like
Reactions: NamHung
Tập Lái
31/5/23
3
2
3
32
dimexlogistics.com
Cần đơn vị vận chuyển hàng đi các nước tham khảo bên em ạ. Bên em Dimex Logistics chuyên nhận ủy thác, vận chuyển hàng quốc tế.
Hotline: 0969187359
Email: [email protected]
Website: https://dimexlogistics.com/
Địa chỉ VP: 79 Nguyễn Khánh Toàn, Quan Hoa, Cầu Giấy, Hà Nội
59 Nguyễn Hữu Thọ, Tân Hưng, Quận 7, Hồ Chí Minh

Hạng B2
21/8/20
182
306
63
31
đối tác em có gia công nhựa , để em hỏi họ thử, anh có hình ảnh gì thêm , cho em xin

Hạng B2
4/11/12
115
122
43
Bên cty cơ khí Ngôi Sao KCN Hiệp Phước, Nhà Bè chuyên sản xuất sợi nhựa giả mây và bàn ghế giả mây ngoài trời, bạn tìm hiểu xem sao,