Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
đang ở kế anh hàng xóm trùm led lụi nên khổ lắm . rồi dân trí thấp .luật pháp ko công minh . dẫn tới công nghệ led là ám ảnh cho tài xế .
- tui thấy hầu hết mẩu xe nào về VN cũng bị mấy pa chê tối và đem đi độ đèn . .
- Ngu thì choá halogen mua bóng led gắn vô
-Khôn tí thì ra mấy gara cho nó độ đèn . rồi gara nó phán gara em cân chỉnh mặt cắt tốt lắm bao ko choá .nói miệng thôi chứ đố nó dám đem cái hợp quy kỹ thuật công suất ánh sáng nào ra được .
-Nhà sx TQ với bọn con buôn thì cứ từ từ bơm công suất đèn lên để đáp ứng nhu cầu thể hiện và chiều lòng người mua . cứ Wats cao,Lummen cao ,là mút gắn cho anh nhe .

Chỉnh sửa cuối:
25/4/17
51
48
18
44
Nếu như cùng công suất là 60W thì bóng đèn led sẽ sáng hơn bóng đèn Halogen khoảng mấy lần các bác? Hiện nay bóng led chân H11 nào đc coi là ngon bổ rẻ vậy? Xin lỗi e hỏi hơi nhiều vì đang mon men muốn thay cái bóng zin, đi trời tối với xe đi ngược pha vào mặt nguy hiểm quá
Khi nhìn bằng mắt thường thì em thấy độ bám và chân thật của đèn Halogen hơn Led, thêm nữa đèn Led sáng quá đi đường dài lâu ánh sáng phản chiếu lại từ các vạch phản quang hay biển báo cũng làm mình nhức mắt. Xe em mazda 3 đã thay led nhưng giờ chỉ giữ lại led đèn chiếu xa để đá pha. Đèn Cos em nghiên cứu mấy trang nước ngoài và thay bóng H11 bằng bóng Halogen Osram H9 65W(sửa lại chân cài và giắc cắm của bóng H9 một chút như link), kết quả là ưng cái bụng(Cách này chưa thấy cụ nào ở VN hướng dẫn hoặc đã làm, chắc không ra tiền :)).

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Một trong những nguyên nhân làm cho người lái cảm thấy đèn tối là do dán kính. Xe em dán Vkool có độ xuyên sáng 70% đã có cảm giác tối rồi, vậy mà có người dán loại VK55 với độ xuyên sáng giảm mất gần 1/2 so với kính lái nguyên bản.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: asap and Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Vậy mấy cái đèn dù bật không cao (tức là có vẻ không phải đèn pha) nhưng vẫn rất gây chói trên 1 số xe ô tô hay gặp ngoài đường là đèn xeon hả các cụ?
Nhân tiện, e vẫn thấy đèn màu vàng (giống trên xe máy) lại phù hợp hơn là đèn màu trắng (trên ô tô) :D
Đèn màu vàng là trong những thập niên WW2, thời điểm đó để tránh không Đức phát hiện, cho nên làm bóng màu vàng (có cả chụp). Mặc dầu không sáng, nhưng có lợi trong sương mù nhiều hơn.
Một trong những nguyên nhân là cho người lái cảm thấy đèn tối là do dán kính. Xe em dán Vkool có độ xuyên sáng 70% đã có cảm giác tối rồi, vậy mà có người dán loại VK55 với độ xuyên sáng giảm mất gần 1/2 so với kính lái nguyên bản.
Đây là lý do chính, nhà sản xuất khi đã thiết kế họ tính độ sáng của đèn, còn VN thì cứ dán 3M vô tội vạ ... Bên em thì maxi là 70% (tức là ánh sáng xuyên qua ít nhất là 70%) còn ghế tài thì 100%, nếu không bị phạt là ráng chịu (lý do vì khủng bố cho nên kính tài bắt buộc phải 100%). Trong khi kính màu họ cũng có (có thể là giá thành khá đắt khi trang bị kính nầy) . Em nghĩ là bên VN đặt sẽ có thôi, nếu thiếu thì thiếu tiền ....

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Có bác nào luôn cảm thấy đèn xe mình ko đủ sáng như em ko :D?
Hồi xưa từ thời xài Halogen, xong rồi độ lên Xenon.
Giờ đi xe đèn full LED nhưng vẫn cảm thấy ko đủ sáng.....

Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Bác gở tấm phim 3M ra chưa thì phán ... xe em nguyên mẩu, kh độ chế gì , trừ options mình thích thì chịu ....

Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Bác gở tấm phim 3M ra chưa thì phán ... xe em nguyên mẩu, kh độ chế gì , trừ options mình thích thì chịu ....
Xe em ko dán phim, led theo xe nha, ko phải độ chế

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Bác nhìn riết mắt bác bị quen là 1, thứ 2 có thể film hơi tối màu, thứ 3 đèn đường sáng quá cũng làm cảm giác đèn xe mình tối đi. Chứ xe nhà e lúc trước Ford Halogen thấy cũng ổn giờ glc full LED thôi thấy cũng bình thường mà lúc đi đường tối mới thấy nó khác biệt rõ.

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Đây là lý do chính, nhà sản xuất khi đã thiết kế họ tính độ sáng của đèn, còn VN thì cứ dán 3M vô tội vạ ... Bên em thì maxi là 70% (tức là ánh sáng xuyên qua ít nhất là 70%) còn ghế tài thì 100%, nếu không bị phạt là ráng chịu (lý do vì khủng bố cho nên kính tài bắt buộc phải 100%). Trong khi kính màu họ cũng có (có thể là giá thành khá đắt khi trang bị kính nầy) . Em nghĩ là bên VN đặt sẽ có thôi, nếu thiếu thì thiếu tiền ....
Dán 3M bị làm sao vậy bác ??? Film này tối quá à ?

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Đèn thì cơ bản là đủ xài, công nghệ giúp ích cho các hãng bán xe là chính
khách thì càng nge công nghệ thì càng khoái
Tìm hiểu nhanh các công nghệ đèn chiếu sáng halogen, xenon, LED và laser trên ô tô

• Like
Reactions: Quocdp