Tập Lái
2/8/06
25
149
28
48
Vì bé nhà em yêu thích toán, anh văn nên muốn tìm lớp ngoài giờ cho bé. Em ở khu vực q10. Cám ơn các bác!

Hạng C
13/2/09
549
36.003
93
Theo mình thì nếu bé mê toán thì cứ cho luyện toán bằng tiếng Việt, tiếng anh luyện riêng, có kết hợp 2 cái đó cũng ko tác dụng là bao vì:
  • Tiếng Anh dành cho toán cũng chỉ dùng một số ít từ nhất định chứ ko nhiều lắm nhất là với lứa tuổi này.
  • Toán bằng tiếng Việt là khá nhiều tài liệu và dễ kiếm hơn là tiếng Anh, thậm chí là còn khó hơn đề tiếng Anh nếu muốn nâng cao.
  • Luyện Tiếng Anh riêng sẽ tiếp thu được nhiều hơn.
Muốn kết hợp chỉ cần cho bé học các lớp tích hợp (nếu học công lập), trường tư thì hình như chỉ có các trường dạy theo chương trình Cambridge mới có dạy toán bằng tiếng anh thì phải.

Hạng D
8/3/10
1.299
5.567
113
Theo mình thì nếu bé mê toán thì cứ cho luyện toán bằng tiếng Việt, tiếng anh luyện riêng, có kết hợp 2 cái đó cũng ko tác dụng là bao vì:
  • Tiếng Anh dành cho toán cũng chỉ dùng một số ít từ nhất định chứ ko nhiều lắm nhất là với lứa tuổi này.
  • Toán bằng tiếng Việt là khá nhiều tài liệu và dễ kiếm hơn là tiếng Anh, thậm chí là còn khó hơn đề tiếng Anh nếu muốn nâng cao.
  • Luyện Tiếng Anh riêng sẽ tiếp thu được nhiều hơn.
Muốn kết hợp chỉ cần cho bé học các lớp tích hợp (nếu học công lập), trường tư thì hình như chỉ có các trường dạy theo chương trình Cambridge mới có dạy toán bằng tiếng anh thì phải.
Không phải vậy nhen anh!
Toán đố trong tiếng Anh cũng phải căng đầu ra mà đọc hiểu à, không phải chỉ một số từ đơng giản như cộng trừ nhân chia hơn kém số nguyên số lẻ .. thôi đâu!

Tìm lớp dạy Toán tích hợp cho bé lớp 6

Tìm lớp dạy Toán tích hợp cho bé lớp 6

Toán lớp 4 nè!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: robusta81
Hạng C
13/2/09
549
36.003
93
Không phải vậy nhen anh!
Toán đố trong tiếng Anh cũng phải căng đầu ra mà đọc hiểu à, không phải chỉ một số từ đơng giản như cộng trừ nhân chia hơn kém số nguyên số lẻ .. thôi đâu!
Mình ko phản đối nhưng ko hiểu phần tư duy là chính chứ ko phải ko hiểu do vốn từ tiếng Anh về toán ít. Mà đã về tư duy thì toán Việt ko thiếu, và đã luyện toán thì luyện tư duy chứ đâu phải luyện từ!

• Like
Reactions: ve sau