Hạng B2
16/6/13
304
562
93
30
HCMC
Mình nghiêm túc mà đâu có giỡn bác, mình nộp đơn ly hôn cho thư ký tòa, tòa mời 1 lần xong mình gặp thư ký đua phong bì, khoảng hơn tuần sau có quyết định ly hôn.

Bác chủ có phải ở q2, chủ đất Vista trước chơi bên box Toy không?

Hạng D
13/8/14
2.547
28.692
113
Chuyện e gái em...
Thằng chồng nó do đỏ đen và chủ yếu là cá độ đá banh nên banh xác...có cái nhà ở Bình Tân phải bán để nó có tiền trả banh bóng, lần đầu muốn ly dị thì bể bầu, lần này quyết tâm và đã dọn ra ở riêng rồi, thằng chồng trốn về quê tránh dân banh bóng và cho thuê nặng lãi dí.

Sắp tới tòa án quận Bình Tân gọi lên đễ xữ ly hôn( em của em nộp đơn phương và thằng chồng đã ký) vì ngại lên tòa và sợ bọn banh bóng theo dỏi, 1 mẹ 2 con nhỏ. Tìm hỏi trên này có anh nào luật sư mảng ly hôn cho em xin contact để cùng giúp e gái em (dịch vụ)

A contact giáo chủ @Civic Habanero thử xem.

Xưa mình khá lắm, nhà nội 1 vụ, nhà vợ 1 vụ , đều dính banh bóng hết, nên giờ bớt nhiều rồi :D . Cả 2 đều li dị và bỏ xứ đi hết rồi . Ông nào làm Thẩm Phán xử vụ li dị thì nói thẳng ông đó luôn, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt. Các anh LS OS anh Hakadu nêu ở trên thì rất giỏi , nhưng em nghĩ các anh ấy không dính vào mấy vụ li dị đơn giản này đâu .

Anh khỏi cần nhờ LS hay TP gì cả. Cứ đúng luật mà làm. Nếu vc thuận tình ly hôn thì làm cái đơn có chữ ký cả 2 và đầy đủ giấy tờ kèm theo đơn. Trong đơn ghi rỏ yêu cầu không hoà giải thì sẽ bỏ qua được bước đó. Thời gian hoàn thành tầm 4 tháng là ra bản án.
Lưu ý: TP hoặc thư ký có yêu sách gì để xử lý nhanh còn ko là hoạch hẹ gì anh, thì anh cứ làm cái đơn tố cáo ngay và luôn. Bảo đảm với anh là họ sẽ co vòi và hạ giọng liền. Thời buổi ghế ít đít nhiều có mà tranh nhau ngồi.

Đâu cần vác mặt ra toà cũng có đc bản ly hôn mà! Money!
Hỏi thử @bravia

Thời trước thì tk, tp có thể liều bỏ qua thủ tục.
Chứ bi h gi âm gi hình cưa gế thì họ chỉ có thể giúp cho nhanh chứ ko thể bỏ qua thủ tục:
1. Nhận đơn và yc sđ bs nếu có
2. Chuyển qua trung tâm hoà giải và đối thoại
3. Nếu hòa giải ko thành:
a. Thụ lý đơn và yc đóng án phí
b. Thông báo thụ lý gởi 2 đương sự
c. Yc 2 đương sự gởi vb nêu ý kiến.
d. Hoà giải 2 lần.
4. Ra qđ công nhận thuận tình ly hôn.

Việc gq qh hôn nhân thì các đương sự ko được uỷ quyền cho ngừ khác. Chỉ có thể uq gq qh tài sản và cấp dưỡng mà thôi.

Tui ít làm tố tụng, chủ yếu tvpl, làm dvpl và quản lý mảng pl cho các sme.

Nói chung là cũng ko cần ls. Đương sự cứ nêu hoàn cảnh nhờ tk, tp giúp gq sớm.

Nếu chủ thớt cần thì pm hẹn, tui tv thêm free.

Mà vụ này nộp toà quận nào?

Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
Hỏi thử @bravia

Chứ bi h gi âm gi hình cưa gế thì họ chỉ có thể giúp cho nhanh chứ ko thể bỏ qua thủ tục:
d. Hoà giải 2 lần.

Việc gq qh hôn nhân thì các đương sự ko được uỷ quyền cho ngừ khác. Chỉ có thể uq gq qh tài sản và cấp dưỡng mà thôi.

Hạng B2
24/9/13
125
4.585
93
Hỏi thử @bravia

d. Hoà giải 2 lần.

Em cảm ơn anh Giáo chủ @civic habanero đã tư vấn tận tình,
nơi đứa em gái em nộp hồ sơ là quận Bình Tân,
Em nó mới chat với em là ở bước 3c.
để em nó suy nghĩ thêm next step như thế nào cho phải, nếu cần thì em sẽ pm bác nhờ giúp đở sau ạ.

Hạng B2
7/3/17
371
11.651
93
Nếu các a có ng thân trong gđ dính vào đề đóm banh bóng các a sẽ làm j?

Hạng D
16/7/13
1.304
14.271
113
banh bóng cờ bạc gì cứ làm cái ngồi ăn line sao chết được nhỉ mái a
:D
Lý thuyết là vậy....nhưng mà tham..thấy họ thắng lớn...lại ngứa tay....chơi luôn....thế là tèo....ehheheh....mình có thằng bạn....thầu cái này....kiêm luôn cầm đồ cho vay...khá lắm...nghe nó kể có mấy tay vk...chơi lâu năm...gây uy tín...chơi cú chót cực lớn...mua sẵn vé máy bay...thắng thì lấy tiền...thua thì phi về bển luôn....năm nào sau tết...nó cung đi cúng chùa dữ lắm...từ nam ra bắc...phi qua nhật...thái...Myama...hehehe