Tập Lái
19/12/20
4
3
0
38
Tp. Hồ Chí Minh
Gần hết năm rồi, nhờ các bác tư vấn để mình chốt nhanh, sang năm ngồi "hốt lộc" ạ =)))))

Mình đang có tầm 300 triệu, xoay sở nữa cũng tầm 500tr. Vốn này thì chẳng gọi là nhiều, mua nhà mua đất mấy thành phố lớn hay trung tâm là không thể rồi nên mình dạt hẳn qua vùng ven, kể cả là ven của thị trường tỉnh. Ở Long An có mấy huyện như Đức Hòa, Bến Lức,... gần Sài Gòn, mình có xuống tham khảo nhưng vẫn chưa ưng lắm. Qua tới Bình Dương, phần vì do quảng cáo nhiều, phần vì cũng biết khu vực này mạnh về công nghiệp, công nhân, chuyên gia đông nên tìm đầu ra hay kinh doanh cũng khá ổn nên mình dự định sẽ tìm hiểu kỹ ở đây hơn.

Nếu mua đất thì mình mua cỡ tầm 2 lô, để dành chờ tăng giá; còn nếu mua được nhà phố tầm này thì quá tốt, cho thuê hàng tháng cũng có đồng ra đồng vào. Bác nào biết Bình Dương những khu vực nào bán nhà, bán đất trong tầm vốn của mình không, cho mình xin ít thông tin. Mình tham khảo 1 số nguồn thì ở Thuận An, Dĩ An đa phần chung cư, đất hay nhà gì cũng đắt hơn. Ở Bến Cát, Bàu Bàng, Tân Uyên thì có vẻ mềm hơn, nếu mua của dự án thì còn được trả góp dài hạn. Có dự án nào mình thanh toán 1 ít trước, họ bàn giao cho mình khai thác, kinh doanh luôn không các bác nhỉ? À mình muốn tìm chỗ ổn ổn chút, có cư dân, gần KCN để tiện tìm đầu ra hoặc khách thuê, vốn mỏng rồi mà còn chờ đợi nữa thì nản lắm.

Các bác tư vấn giúp nhé, được thì chốt nhanh trước khi hết năm luôn.

qvu confirmed
Hạng B1
3/7/13
56
122
33
KÉ LUÔN NHU CẦU: ĐẤT BÌNH NHÂM, HẺM RỘNG, 1.8 TỈ QUAY ĐẦU

• Like
Reactions: coolkid
Tập Lái
21/12/20
1
2
0
34
TPHCM
hế lô bác, mình mới đặt cọc 1 căn ở khu dự án Phúc An Garden (ngay QL13) tại BD. Bác chỉ cần chuẩn bị tầm 320tr là hốt được 1 căn nhà phố. Theo tôi bác cứ xoay max tầm 500tr để đề phòng. Mua xong căn nhà phố nếu bác cho thuê thì mua thêm nội thất, hoặc cho kinh doanh thì tuỳ. Tiền thuê hàng tháng cho back tiền lãi. Vẫn còn ngon chán ấy bác. Mà tiện là khu này cũng đông dân cư vào ở rồi. Bác cứ xuống trực tiếp xem thì ok hơn.

Tập Lái
21/12/20
1
3
1
40
longan.city
Sao nhiều người đề cập đến Phúc An Garden nhỉ.
Đợt này thấy sốt sình sịch đất Phúc An Garden của Trần Anh nó bán ở Bình Dương kìa bác. ;)))
Bác ở đâu, đi chung với em coi luôn không. Tính đầu tư 1 quả đổi đời =))) Em cũng có tầm 400 triệu à. Có gì mua nhà thì vay. Lướt sóng bán lại. Bạn em lướt 6 tháng căn chung cư ở HCM cũng được tầm 15%.
Thấy sales Phúc An Garden chúng nó quảng cáo dữ dội lắm, 320tr là nó giao nhà cho mình kinh doanh. Up sổ các kiểu đầy đủ. Đất đợt này không biết còn không vi không thấy tụi sales nó quảng cáo em.
Có điều cứ phải xuống tận nơi mới biết bác. Biết đâu nó lại chở mình lên Tây Nguyên mua đất.

Tập Lái
19/12/20
4
3
0
38
Tp. Hồ Chí Minh
hế lô bác, mình mới đặt cọc 1 căn ở khu dự án Phúc An Garden (ngay QL13) tại BD. Bác chỉ cần chuẩn bị tầm 320tr là hốt được 1 căn nhà phố. Theo tôi bác cứ xoay max tầm 500tr để đề phòng. Mua xong căn nhà phố nếu bác cho thuê thì mua thêm nội thất, hoặc cho kinh doanh thì tuỳ. Tiền thuê hàng tháng cho back tiền lãi. Vẫn còn ngon chán ấy bác. Mà tiện là khu này cũng đông dân cư vào ở rồi. Bác cứ xuống trực tiếp xem thì ok hơn.
Căn này mà cho thuê tháng tầm được bao nhiêu bác nhỉ? Pháp lý ổn chứ bác, bác có biết giá mua thêm nội thất không, cho em xin con số luôn đi