Tập Lái
23/11/16
9
31
13
38
Hồ Chí Minh
Vợ chồng em đang làm ở công viên phần mềm Quang Trung. Hiện mới có khoảng 500, xác định phải vay ngân hàng, khả năng trả góp khoảng 10 tr/ tháng. Liệu mua nhà với tình hình tài chính như vậy có khả thi không ạ? Bác sales nào có căn nào giá rẻ hợp lý tư vấn e với :)

Hạng B2
19/6/17
124
163
43
HCM
hungthinhcorp110.com
Bác có tầm đó tiền thì mua các dự án đang phát triển , còn mấy dự án đã hoạt động thì khó vì tiền phải trả 1 cục, đa số mấy dự án đã nhận nhà rùi thì ngân hàng sẽ không hỗ trợ nữa. Vì ngân hàng chỉ hỗ trợ mấy dự án đang phát triển, tức hỗ trợ vốn cho chủ đầu tư xây nhà.

Tập Lái
14/9/11
2
21
3
Bác nghiên cứu 12 View xem sao, làm etown, cvpm qt ok, lúc đầu mình cũng y như bác, nên làm một căn ở đây, giờ qua q1 làm nên thuê nhà BT :(

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
tài chính thế này quá thoải mái bác ơi, ở đó giờ nhiều căn hộ lắm, bác đi làm thoải mái rồi,

khỏi vay ngân hàng nữa, mấy dự án đang phát triển cho trả chậm mà,
bác đi Tô Ký thì có mấy dự án đó, chạy 5 p là tới chỗ làm rồi

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Đang có căn gần aeon mall bình tân 1pn giá 1ty050tr lầu 6 2pn đã vat lun r nè bn

Tập Lái
23/11/16
9
31
13
38
Hồ Chí Minh
Bác có tầm đó tiền thì mua các dự án đang phát triển , còn mấy dự án đã hoạt động thì khó vì tiền phải trả 1 cục, đa số mấy dự án đã nhận nhà rùi thì ngân hàng sẽ không hỗ trợ nữa. Vì ngân hàng chỉ hỗ trợ mấy dự án đang phát triển, tức hỗ trợ vốn cho chủ đầu tư xây nhà.
Cảm ơn bác tư vấn. Bọn em cũng đang cân nhắc. Tìm nhà ở ngay hơi khó thật :(
Bác nghiên cứu 12 View xem sao, làm etown, cvpm qt ok, lúc đầu mình cũng y như bác, nên làm một căn ở đây, giờ qua q1 làm nên thuê nhà BT [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:([/BCOLOR]
Bác có ý định để lại ko ạ :D
tài chính thế này quá thoải mái bác ơi, ở đó giờ nhiều căn hộ lắm, bác đi làm thoải mái rồi,

khỏi vay ngân hàng nữa, mấy dự án đang phát triển cho trả chậm mà,
bác đi Tô Ký thì có mấy dự án đó, chạy 5 p là tới chỗ làm rồi
Mình định tìm nhà ở ngay vì vẫn đang phải thuê nhà nhưng chắc khó quá. Chắc phải tính phương án mua nhà đang xây trả chậm thôi ạ :(
Đang có căn gần aeon mall bình tân 1pn giá 1ty050tr lầu 6 2pn đã vat lun r nè bn
Nhà em có bé rồi, bà trông nên chắc phải 2 pn bác ạ :( Căn bác bên Sơn kỳ đúng ko ạ? Bên đấy ổn ko bác ?

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
tầm giá đó quận 12 thì thoải mái, có mấy căn đã xong rồi đấy giá 1.1 tỉ, 2pn ví dụ căn hộ quân khu 7, an sương, hoặc hưng ngân garden

Tập Lái
6/8/14
3
261
48
33
Nhà em có bé rồi, bà trông nên chắc phải 2 pn bác ạ :( Căn bác bên Sơn kỳ đúng ko ạ? Bên đấy ổn ko bác ?[/QUOTE]
Bên kinh dương vương bác ạ , 2pn mà , dự án westeen park đó bác

Hạng B2
9/8/17
193
7.066
108
Bác xem các căn hộ chỗ gần cầu Tham Lương, Kim Tâm hải, Thái An, tecco, hoặc depot metro tham lương, topaz home, 8X Plus... nhiều mà bác. Em có căn nhưng dự án nhà XH Topaz home nên ko bán đc. Nếu ở tốt nhất thì là depot metro Tham lương, hoặc có cái chung cư của khu 10ha (chuẩn bị giao nhà mà em ko biết giá :)