Tư Vấn Mua Bán Tìm mua compound quận 9

Tập Lái
3/7/21
9
8
3
36
Tài chính em tầm 6 _ 8 tỷ, muốn tìm chỗ an cư. Em tìm compound cho an toàn, đủ tiện ích. Đang ngắm Sim city hoặc Dragon village. Các bác có ai bán hoặc lời khuyên gì giúp em tìm được chỗ tốt, em xin cảm ơn

Hạng C
25/4/15
598
662
93
44
Em có nói chuyện qua zalo với anh rồi, nhìn nick anh em đoán vậy.

Cuối năm 2018 em tìm mua nhà khu compound. Em cũng tham khảo Dragon Village trên mạng và trên os. Lúc tham khảo cũng có cảm tình lắm, giá khi đó khoảng 3.9-hơn 4 tỷ tuỳ vị trí. Còn khi tham khảo Sim trên mạng thì mất cảm tình vì lên báo um sùm hết, giá Sim lúc đó khoảng 3.4 tỷ (chưa tính 2% bảo trì).

Hôm đi coi nhà, hai vợ chồng mang tiền theo sẵn, trong đầu nghĩ sẽ cọc mua Dragon. Cũng vì nghe quảng cáo Dragon thấy thích nên đến Dragon trước. Nhưng khi đi đường vào cảng, hai vợ chồng cảm thấy lo sợ vì xe cont bao vây tứ phía. Sát bên Dragon có nhà máy xi măng gì đó (đại loại vậy) làm em cảm thấy không thoải mái, không an toàn cho sức khỏe nếu sau này sống ở đây (mặc dù bạn sale có giải thích bụi mịn sẽ không bay tới). Đành nói bạn sale thông cảm cho hai vợ chồng.

Qua Sim thì khi đó cũng là công trường, đang bắt đầu giao nhà và hoàn thiện phần tiện ích. Đường Lò Lu đi vào cũng nhỏ, gặp ổ gà, ổ voi. Nhưng thấy giá Sim khi đó cũng rẻ, phù hợp với tài chính nên hai vợ chồng quyết định mua. Căn đầu tiên tính mua, hẹn sáng mai cọc, trên đường đi cọc thì nghe tin chủ đã bán rồi, đành mua căn khác. Sau này lên CĐT làm hồ sơ mới biết căn đó là đại gia bđs @Người Xây Nhà mua.

Giờ sau hơn 2 năm thì 2 dự án cũng thay đổi nhiều. Giá Dragon Village nghe nói còn mềm, đang là khu compound giá rẻ nhất quận 9, hình như giá khoảng 4.5 tỷ. Simcity thì nói thực không còn những căn giá tốt, căn thấp nhất giờ là 5.75 tỷ, còn lại chủ đưa khoảng 6 tỷ hết rồi.

Nhà em ở Sim được hơn 1 năm, nói chung cũng hài lòng với số tiền bỏ ra và chất lượng cuộc sống nhận được, đặc biệt là trong mùa dịch này. Có một số vấn đề giữa cư dân giai đoạn 1 và CĐT nhưng chắc do em dễ tính nên thấy chấp nhận được. Thái độ của CĐT với những người đã mua giai đoạn 2 thì em thấy cù nhây, trốn tránh, em khá là bực. (Em có mua giai đoạn 2).

Anh thớt cứ đến trực tiếp 2 dự án để có cái nhìn khách quan hơn ạ.
bác đưa đánh giá rất thực tế của cư dân, bác cho em hỏi thêm là trong the Sim thì ok rồi, nhưng chung quanh về đường, trường, chợ thì có thuận tiện ko ạ ? Em chưa xuống khu này, thì ko bít đường đi có gặp bất cập gì ko (chung với xe công, bụi, kẹt xe, ... ) - em biết chỗ nào cũng có ưu / nhược nên mong bác chia sẻ những cảm nhận của bác là rất trân quý
Cảm ơn bác :)

• Like
Reactions: Lolita
Hạng D
30/9/19
1.498
5.146
113
Santa Ana
Tầm tiền này em nghĩ tham khảo bên khu River Park, kế bên Hưng Phú, thì ổn hơn. Vị trí vẫn nằm trong Vành Đai, chạy tí ra Liên Phường hàng quán nhiều, tương lai có khu chung cư sắp triển khai nữa. Giá hiện tại chắc cũng không quá 100tr/m2 đâu

Hạng C
25/4/15
598
662
93
44
Đường Lò Lu thì ổ gà, ổ voi (nhưng em tin là sẽ được mở rộng), xung quanh khá phức tạp vì công nhân nhiều.

Trường học thì cách Sim 800m có 3 trường công lập: Mầm non, tiểu học, THCS Trường Thạnh. Trường rộng rãi, thoáng mát. Đầu đường số 1 Lò Lu có trường mầm non của sơ siêu to khổng lồ, rất tốt, học phí hơn 2 triệu.
Xung quanh trường tư không có, muốn học trường tư hoặc quốc tế thì phải đi xa ạ.

Chợ thì có chợ Trường Thạnh, chợ tự phát, chợ ngay ngã 3 Lò Lu-Lã Xuân Oai, không thiếu thứ gì. Nhưng em thấy bán đồ không được ngon và khá mắc so với chợ trong nội thành.

Siêu thị thì dọc Lò Lu có đủ BHX, Vinmart, Satra. Không có siêu thị lớn ạ.

Hàng quán thì nấu đồ ăn dở lắm, ăn không vô.

Khu vực quanh Sim chủ yếu người miền Tây rất dễ thương.

Trong Sim thì cư dân đủ các miền, cư dân rất tình cảm và quan tâm nhau. Con em bị té phải đưa đi viện mà lúc em về, gặp em ai cũng hỏi han tình hình của bé. Trẻ con trong Sim rất ngoan, lễ phép, học giỏi, đặc biệt là thể dục thể thao.
vâng, cảm ơn. Bác vẫn đi làm Q1, đi đi về về mỗi ngày hỉ bác ? Ko bít trời mưa thì có ngập quá đáng để mà ko di chuyển đc ko ạ ?

• Like
Tập Lái
3/7/21
9
8
3
36
Em có nói chuyện qua zalo với anh rồi, nhìn nick anh em đoán vậy.

Cuối năm 2018 em tìm mua nhà khu compound. Em cũng tham khảo Dragon Village trên mạng và trên os. Lúc tham khảo cũng có cảm tình lắm, giá khi đó khoảng 3.9-hơn 4 tỷ tuỳ vị trí. Còn khi tham khảo Sim trên mạng thì mất cảm tình vì lên báo um sùm hết, giá Sim lúc đó khoảng 3.4 tỷ (chưa tính 2% bảo trì).

Hôm đi coi nhà, hai vợ chồng mang tiền theo sẵn, trong đầu nghĩ sẽ cọc mua Dragon. Cũng vì nghe quảng cáo Dragon thấy thích nên đến Dragon trước. Nhưng khi đi đường vào cảng, hai vợ chồng cảm thấy lo sợ vì xe cont bao vây tứ phía. Sát bên Dragon có nhà máy xi măng gì đó (đại loại vậy) làm em cảm thấy không thoải mái, không an toàn cho sức khỏe nếu sau này sống ở đây (mặc dù bạn sale có giải thích bụi mịn sẽ không bay tới). Đành nói bạn sale thông cảm cho hai vợ chồng.

Qua Sim thì khi đó cũng là công trường, đang bắt đầu giao nhà và hoàn thiện phần tiện ích. Đường Lò Lu đi vào cũng nhỏ, gặp ổ gà, ổ voi. Nhưng thấy giá Sim khi đó cũng rẻ, phù hợp với tài chính nên hai vợ chồng quyết định mua. Căn đầu tiên tính mua, hẹn sáng mai cọc, trên đường đi cọc thì nghe tin chủ đã bán rồi, đành mua căn khác. Sau này lên CĐT làm hồ sơ mới biết căn đó là đại gia bđs @Người Xây Nhà mua.

Giờ sau hơn 2 năm thì 2 dự án cũng thay đổi nhiều. Giá Dragon Village nghe nói còn mềm, đang là khu compound giá rẻ nhất quận 9, hình như giá khoảng 4.5 tỷ. Simcity thì nói thực không còn những căn giá tốt, căn thấp nhất giờ là 5.75 tỷ, còn lại chủ đưa khoảng 6 tỷ hết rồi.

Nhà em ở Sim được hơn 1 năm, nói chung cũng hài lòng với số tiền bỏ ra và chất lượng cuộc sống nhận được, đặc biệt là trong mùa dịch này. Có một số vấn đề giữa cư dân giai đoạn 1 và CĐT nhưng chắc do em dễ tính nên thấy chấp nhận được. Thái độ của CĐT với những người đã mua giai đoạn 2 thì em thấy cù nhây, trốn tránh, em khá là bực. (Em có mua giai đoạn 2).

Anh thớt cứ đến trực tiếp 2 dự án để có cái nhìn khách quan hơn ạ.
Cảm ơn em, hiếm có ai bán hàng có tâm và đầu tư công sức trả lời cặn kẽ như vậy. Rất mong mau hết dịch để có thể đến nơi tham khảo được khu này.

• Love
Tập Lái
3/7/21
9
8
3
36
Tầm tiền này em nghĩ tham khảo bên khu River Park, kế bên Hưng Phú, thì ổn hơn. Vị trí vẫn nằm trong Vành Đai, chạy tí ra Liên Phường hàng quán nhiều, tương lai có khu chung cư sắp triển khai nữa. Giá hiện tại chắc cũng không quá 100tr/m2 đâu
Theo mình biết thì bên này khuôn viên ko khép kín, giá cũng cao hơn tầm 1t. Mình mua ở nên tìm khu nào yên tâm về an ninh 1 chút

• Like
Reactions: HieuTrader