Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Như tiêu đề, em đang tìm mua thang máy kính cho biệt thự gia đình. Tiêu chí: sang trọng, nhập khẩu nguyên chiếc, xuất xứ: Châu Âu hoặc Mỹ. Nói chung không phải hàng Châu Á.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Đánh dấu quan tâm vụ thang máy gia đình. Theo các bác diện tích nhà em (rộng 4m x dài 12m), hai mặt thoáng thì nên thiết kế cầu thang bộ 1 bên hay cầu thang bộ bao quanh thang máy?

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Bác này bài xích hàng Á, chuộng hàng Âu à? :D
Nói thật, có tiền xài đồ nhập khẩu nguyên chiếc từ Âu hay Mỹ vẫn ngon hơn nhiều chứ bác. Ko có tiền mà xài thì đành chịu.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Ngân sách của bác thớt bao nhiêu? Bác phải chi tiết hơn phần ngân sách thì anh em mới dễ bề tư vấn.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Bác tài chính mạnh thì quất Kalea của Thuỵ Điển nhé, thương hiệu thang máy uy tín, lâu đời rồi. Cá nhân em thấy: thiết kế ổn, rất êm, nhà diện tích 60m2 thông thủy đặt thang này cũng rất oke vì 4 mặt đều là kính tạo cho không gian phòng thoáng, di chuyển khoảng 4 người.
Tuy nhiên, vì 4 mặt đều làm kính nên cũng có nhược điểm là các chị em gái có mặc váy đi từ trên xuống thì cũng hơi e ngại! Em xin hết.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Bác tài chính mạnh thì quất Kalea của Thuỵ Điển nhé, thương hiệu thang máy uy tín, lâu đời rồi. Cá nhân em thấy: thiết kế ổn, rất êm, nhà diện tích 60m2 thông thủy đặt thang này cũng rất oke vì 4 mặt đều là kính tạo cho không gian phòng thoáng, di chuyển khoảng 4 người.
Tuy nhiên, vì 4 mặt đều làm kính nên cũng có nhược điểm là các chị em gái có mặc váy đi từ trên xuống thì cũng hơi e ngại! Em xin hết.
Kalea thì phải ít nhất 1 tỉ. Nhưng thang Kalea thì khỏi chê, hàng cao cấp, 4 mặt kính quan sát toàn cảnh hầu như không làm lộ chi tiết máy, phụ kiện. Em thấy nhà phố, biệt thự, shophouse, penthouse... hay chơi hàng này.

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Kalea thì phải ít nhất 1 tỉ. Nhưng thang Kalea thì khỏi chê, hàng cao cấp, 4 mặt kính quan sát toàn cảnh hầu như không làm lộ chi tiết máy, phụ kiện. Em thấy nhà phố, biệt thự, shophouse, penthouse... hay chơi hàng này.
Hàng nhập chính hãng Châu Âu thì phải tầm đó hoặc hơn, ko có rẻ hơn đâu bác.

Hạng B1
16/8/14
51
10
10
35
Hàng nhập chính hãng Châu Âu thì phải tầm đó hoặc hơn, ko có rẻ hơn đâu bác.
Chuẩn bác, tiền nào của đấy thôi ạ. Nếu các bác có tài chính và muốn yên tâm thì làm con thang nhập, tầm min ~900 tỏi là rin từ con ốc luôn ạ