Hạng B1
31/5/12
64
3
8
Re: F1racer đang kẹt trong rừng Di Linh - 3 ngày rồi chưa liên lạc được...

F1racer nói:
Khó khăn là đây, quay lại hay chạy về Sg, dù gì mình cũng đã giúp anh em vài ngày qua và cũng chẳng ai trách được khi đường vào quá nguy hiểm, người dân cũng cản do vài vụ xe công nông rơi vực....
Nói thêm là khi em đào ngũ, có một bác cũng xin đi theo để được về gặp vợ con sớm, xe em có sẵn hai phụ, một thằng liều và một thằng nhát..., thằng nhát khi gặp lại thế giới văn minh thì xin phep đào ngũ thật để về sg bằng xe đò... Thôi thì không trách nó được do đi lần đầu và chưa hình dung cung đường... Tiếp cho ku cậu 300k... lên xe đò biến thẳng.
Bác xin đi theo thì đổi ý xin ở lại khi nhận được câu nói của em và thay đổi suy nghĩ: " ông về thì đừng bao giờ nhìn mặt anh em nữa!" .... Lại vui vẻ.
Nước và Mì gói! 2 cái cần nhất, thêm cây thuốc Hero cho mấy ông nằm rừng định thần. Quyết định quay lại, mua thêm 60 lít Xăng, 20 lít dầu cho xe.. Bọn em 3 thằng quay lại..
Ngồi trên xe chẳng thằng nào dám nói chuyện vì căng thẳng... Sau Khoảng 3h thì gặp lại được anh em đang đói và khát xen lẫn chút ngỡ ngàng việc em quay lại, nhất là những người đã có suy nghĩ và ít lời không hay khi nghĩ mình đào ngũ... Và khả năng đó là có thể xảy ra :)
Anh em lại tiếp tục hỗ trợ nhau dìu dắt ra đường, xe em còn hoạt động ổn nên hỗ trợ kéo thay cho các xe có vấn đề và yếu sức....
Mọi việc rồi cũng ổn, cuối ngày thì anh em ra được khỏi rừng và tái hoà nhập cộng đồng :))
.....
.....
.....
Kết luận: nguy hiểm thật, khó khăn thật... Nhưng đoàn kết sẽ giải quyết được tất cả, cũng như sự trợ giúp của anh em, bạn bè, điển hình là bác Chua biet bên SFC, anh em 67 Di linh và những người đang bò hóng chuyến này là cần thiết và cứu cánh cũng như đáng trân trọng. Qua đó hiểu hơn được tình anh em
tặng bác

Hạng B2
13/1/08
111
2
18
Re: F1racer đang kẹt trong rừng Di Linh - 3 ngày rồi chưa liên lạc được...

Đoàn tàu nào cũng cần 1 đầu tàu . chúc mừng các bác đã về nhà .