Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em đang tìm gara có kinh nghiệm và uy tín để vệ sinh kim phun xăng cho Camry. Các bác cho em xin giá dịch vụ và thiết bị sử dụng để vệ sinh, theo em biết thì dùng dung dịch 3M để vệ sinh là tốt nhất tuy nhiên em ko biết là có cần thiết bị gì hay chỉ đơn giản là dùng dung dịch đổ vào bình xăng hay kim phun. Cám ơn các bác!

Hạng B2
17/3/08
142
103
43
46
lúc đầu em cũng nghĩ vệ sinh chắc là phức tạp! lên mạng xem sau phi ra gara gần nhà làn cái rẹc, của em sau khi vệ sinh xong mấy ron đầu kim phun bị chai nên phải thay.
bản chất thì dùng 3M xịt ở áp lực cao cộng với nối kim phun vào bình ắc quy cho đóng mở liên tục để làm sạch.
xe em xe cỏ nên thợ làm vậy k biết đời mới thì khác gì hay k? lần tới em tự chế đồ xịt và tự mần luôn.

• Like
Reactions: hattrickson
Hạng B2
13/8/14
287
189
43
40
Em đang tìm gara có kinh nghiệm và uy tín để vệ sinh kim phun xăng cho Camry. Các bác cho em xin giá dịch vụ và thiết bị sử dụng để vệ sinh, theo em biết thì dùng dung dịch 3M để vệ sinh là tốt nhất tuy nhiên em ko biết là có cần thiết bị gì hay chỉ đơn giản là dùng dung dịch đổ vào bình xăng hay kim phun. Cám ơn các bác!
Nếu xe Bác mới lăn bánh khoảng 10 ngàn km thì chỉ cần mua chai dung dịch đổ vào bình xăng theo hướng dẫn,cách này chỉ để phòng ngừa xăng tạp chất làm nghẹt đầu béc phun.
Còn xe đã sử dụng lâu,ko sử dụng dung dịch vệ sinh theo định kỳ hoặc đã có hiện tượng nghẹt kim béc phun,đề khó nổ thì phải tháo béc phun ra súc rửa,xe 4 máy thì 4 béc,kiểm tra xem có béc nào ko kín,bị đái xăng vào buồng đốt gây khó nổ thì phải thay,kiểm tra bằng cách nối 2 đầu cực vào ác quy cho nhấp nhả liên tục xem đầu phun thế nào,để áp lực hơi xem béc có xì xăng ko,rồi tháo béc thì thay luôn mấy ron sin vì có thể đã chai,ko kín,máy nổ ko ngon,v..v.
E thấy nghe công việc thì dễ nhưng đòi hỏi gara cũng phải thao tác chuyên nghiệp,béc phun ko khó tháo nhưng cũng ko dễ dàng tháo cái rẹt như thay cái bánh xe.
E cũng từng mang gara vệ sinh béc phun,nói chung thợ ở ngoài cũng khó làm mình hoàn toàn hài lòng,xe e chạy bốc hơn lúc chưa làm vì tháo ra mới thấy xăng mình quá dơ,xăng đónc cặn như đất đỏ,thay lọc xăng thường xuyên cũng ko xi nhê gì,e nghĩ nếu xe Bác giá trị nên vào hãng,có hạng mục làm vs món này,gía ko cao hơn bên ngoài đâu mà đc cái mình yên tâm,có thay béc hay ron cũng ko sợ đồ tào lao
Vài dòng chia sẻ cùng Bác.

• Like
Reactions: hattrickson
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em đem vô hãng thì hãng nói còn phải kiểm tra thêm nữa rồi mới làm, em sợ hãng sẽ vẽ để lấy tiền thêm của mình