Tập Lái
12/4/20
14
6.798
78
47
Nhà anh gửi sớm vậy, con em đứa đầu 18 tháng, đứa 2 chắc cũng vậy. Gửi sớm quá nó chưa biết nói biết đi, thấy tội tội.
Do hoàn cảnh thôi anh. Con em 8th đi trẻ rồi. Nó bò bò theo anh chị thấy tội lắm.
18th nó mới đứng dậy đi được. Bù lại học sớm nên nhanh nhẹn hơn mấy bạn 3t mới đi học

Hạng C
10/5/11
669
5.886
103
Nhà anh gửi sớm vậy, con em đứa đầu 18 tháng, đứa 2 chắc cũng vậy. Gửi sớm quá nó chưa biết nói biết đi, thấy tội tội.
thật ra đi sớm tốt hơn đó anh, ở trường có nhiều hoạt động các bạn nhỏ chơi. Ở nhà ko có làm gì hết, chán cm

• Like
Reactions: ANHTUANMAZDA
để em hiền
1/4/05
3.801
93.531
113
Đứa đầu má nó đc nghỉ hậu sản 4 tháng, nghỉ thêm 1 tháng thành ra 5 tháng nó nhập trại. :) Đậu, bịnh suốt nên má học thành BS Nhi khoa cmn luôn. Đến tuổi nhà trẻ nó được coi là đại lý sỉ lẻ các loại bệnh, nhóc nào xáp vô nó là y như rằng ... bịnh luôn. :D:D:D Đứa sau em giữ tới 17 tháng, công nhận ổn hơn đứa đầu, nhất là khoản bệnh vặt.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.865
113
Đứa đầu má nó đc nghỉ hậu sản 4 tháng, nghỉ thêm 1 tháng thành ra 5 tháng nó nhập trại. :) Đậu, bịnh suốt nên má học thành BS Nhi khoa cmn luôn. Đến tuổi nhà trẻ nó được coi là đại lý sỉ lẻ các loại bệnh, nhóc nào xáp vô nó là y như rằng ... bịnh luôn. :D:D:D Đứa sau em giữ tới 17 tháng, công nhận ổn hơn đứa đầu, nhất là khoản bệnh vặt.
Nhà em cho đứa đầu đi học được 2 tuần, nó bị tay chân miệng, bà nội nó hốt hoảng, đòi dẫn về. Rồi nó nghỉ chơi thêm 1-2 tháng, đi học được thêm vài tháng thì nghỉ dịch Covid đến giờ. Em thấy nó đi trẻ thì ngoan, học được nhiều thứ hơn, nhưng làm cha mẹ nghĩ cảnh dắt tới trường nó đuổi theo em khóc, em cầm lòng ko nổi. Haizz tâm tư lắm anh.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.865
113
thật ra đi sớm tốt hơn đó anh, ở trường có nhiều hoạt động các bạn nhỏ chơi. Ở nhà ko có làm gì hết, chán cm
Em hiểu anh, nhưng mà nhà có bà nội, nó là cháu đầu, nên vừa nghe nó cảm sốt là bà đòi lên xe về quê, gây áp lực vợ chồng em. Khổ lắm,

• Like
Reactions: btpaul
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.531
113
Sài Gòn
Trung sơn muốn gần chạy qua chung cư Himlam Riverside Block F đối diện bảo tàng tranh 3D có trường mầm non tầng trệch đâu đó 7-8 củ/ tháng. Hạ tầng ổn cho trẻ nhỏ từ 9 tháng -3 tuổi. Lớn hơn thì không ổn. Có công viên hồ bơi dùng sẵng của chung cư. Đây là lựa chọn tốt nhất cho anh trong tầm tiền và khoảng cách di chuyển. :)

• Like
Reactions: btpaul