Hạng B2
29/7/07
342
14
18
Bác nào đã đi KIA CARENS này được 1 thời gian rồi, vậy bây giờ em nó có ưu nhược điểm gì xin các bác tư vấn để anh em mình chia sẻ kinh nghiệm mong các bác cho ý kiến :)

Tìm hiểu ưu nhược điểm của Kia Carens

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/8/07
65
0
6
40
RE: Tìm ưu nhược điểm của CAREN?

ưu điểm :
+ Xe nhập, dầy dặn, 2.0 AT
+ Giá cả hợp lý (cùng giá tiền chắc không có chiếc nào xe nhập khả quan hơn)
+ Kiểu giáng hiện đại phù hợp với các gia đình trẻ
+ Màu sắc phong phú tha hồ lựa chọn, mua có xe ngay hoặc chậm nhất là 1 tháng (không tính bác nào bây giờ mới đặt vì đúng vào dịp tết), không phải mất thêm chi phí lót tay sale.
+ Có nhiều sự lựa chọn: máy xăng- dầu, AT-MT --> phù hợp với nhiều mục đính sử dụng của khách mua.
+ Mới ra mắt nên ít bị đụng hàng.

nhược điêm: QUÁ NHIỀU ƯU ĐIỂM

Em có mấy nhận xét mặc dù chưa lấy xe nhưng mạn phép múa rùi qua mắt thợ một chút ! Các bác cho ý kiến nhé

Ps: Em nghe Sale TH nói ra tết có thể sẽ giảm giá dài dài nên bác nào chờ được thì đợi ra tết đặt đảm bảo mua được rẻ hơn bây giờ 1-2k. Chúc các bác cưới được em CR về với chi phí thấp nhất. Tuần sau em lấy xe nên lần ọp tới chắc ko kịp đi lần sau nữa các bác tổ chức em nhất định sẽ tham gia [8D]

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Còn nhược điểm nữa là hơi thiếu nhiều option. Nhưng em thấy nhiều đánh giá thì với tầm tiền đó em carens có giá khá hợp lí bác à.
@ bác Trần Việt Hùng, em nó có thêm ưu nữa là thêm cái sunroof bác à, tuần sau bác cưới e nó về, làm lễ ra mắt thì anh em cũng sẽ tham gia đông đủ đó bác...:D Đùa chứ, hôm nào rước em nó về, cafe bữa để anh em ngắm dung nhan em nó bác nhé. Hẹn gặp bác vào sáng ngày mai.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

thêm nhược điểm nữa là có ng bảo cr là xe để đi chợ, keke, chả hiểu sao ng ta nói vậy,

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Hay tại dáng em nó nhìn hiền lành quá à anh Thắng. Ngày mai anh nhớ đến đúng giờ nha?

Hạng C
9/11/06
575
1
18

mai anh vừa cáo lỗi với các anh em là anh có việc đột xuất buổii trưa rồi, chắc cố gắng thu xếp cafe thôi, tiếc quá

Tập Lái
13/11/07
23
0
0

Buồn quá hôm nay CRC off lại bị rù nằm nhà
Không biết các bác đi về có chụp nhiều ảnh cho ae ko có điều kiện đi đc xem cho đỡ tủi ko nhỉ

Còn về nhược điểm của CR theo em nếu đôi mắt của em nó mỏng hơn tí nữa thì quá chuẩn. Hôm nào lấy xe chắc là phải nghiên cứu xem kẻ lại mắt cho em nó

Hạng B1
16/8/07
65
0
6
40

Trích đoạn: ph_h

Còn nhược điểm nữa là hơi thiếu nhiều option. Nhưng em thấy nhiều đánh giá thì với tầm tiền đó em carens có giá khá hợp lí bác à.
@ bác Trần Việt Hùng, em nó có thêm ưu nữa là thêm cái sunroof bác à, tuần sau bác cưới e nó về, làm lễ ra mắt thì anh em cũng sẽ tham gia đông đủ đó bác...:D Đùa chứ, hôm nào rước em nó về, cafe bữa để anh em ngắm dung nhan em nó bác nhé. Hẹn gặp bác vào sáng ngày mai.
@ph_h em là Trần Việt Hưng mà bác, nhầm hoài :D.
Lần ọp này em không tham gia được hẹn các bác lần sau nhé, hay là hôm nào rành anh em CR ở HN tụ tập cafe bàn tán về em CR nhỉ:)

Hạng C
9/11/06
575
1
18

mai cafe luôn đê các bac , em hay ngồi cafe phố 15lý thường kiệt