Hạng B2
27/12/10
147
78
28
Vụ này lạ há. Nguyên tắc luật là bất hồi tố. Cũng ông Đăng kiểm đã ký cho phép sản xuất, nhập khẩu, bán buôn, lưu hành xe Euro 2, rồi hôm nay giật mình thức giấc ông nói phải lên Euro 4 vào năm sau. Liệu có nâng cấp được không hay lại tạo rắc rối hành dân như vụ giật mình nhớ giấy photo lưu hành ? Bằng chứng bất cập rõ nhất là chỉ bán nhiên liệu thôi mà đã không có nhiên liệu Euro 4 để bán, phải nhập đây.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Vụ này lạ há. Nguyên tắc luật là bất hồi tố. Cũng ông Đăng kiểm đã ký cho phép sản xuất, nhập khẩu, bán buôn, lưu hành xe Euro 2, rồi hôm nay giật mình thức giấc ông nói phải lên Euro 4 vào năm sau. Liệu có nâng cấp được không hay lại tạo rắc rối hành dân như vụ giật mình nhớ giấy photo lưu hành ? Bằng chứng bất cập rõ nhất là chỉ bán nhiên liệu thôi mà đã không có nhiên liệu Euro 4 để bán, phải nhập đây.
có thể gắn thêm bộ xúc tác, hay cải tiến các động cơ cũ một chút, chắc cố đến Euro 3 là hết mức.
Nhưng chờ kết quả lộ trình cụ thể đã.

• Like
Reactions: fullenergy
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Các bác cho em hỏi ngu tí. Với xe đời cũ euro chuẩn thấp, muốn đổi sang chuẩn cao hơn làm thế nào ạh. Em ko muốn đổi xe đâu ạh. :)
Khi đăng kiểm bác cho em nó vài lít rượu là xong. Ý em là pha cồn vào xăng thì sẽ giảm khí CO , NOx trong khí thải.

• Like
Reactions: truong195