Tập Lái
24/2/20
2
0
0
32
Người Việt Nam có tính bầy đàn rất cao, thấy người khác làm gì thường đổ xô làm mà ít suy xét. Thấy báo chí đăng dịch virus thì đổ xô đi mua khẩu trang, nước rửa tay với yến sào, thậm chí có người còn mua cả vitamin C... Em nói thật chứ sống chết có số, Bộ Y tế đâu có khuyến cáo nên đeo khẩu trang hay uống yến sào đâu. Số trời mà đã định thì đeo khẩu trang cũng chẳng tránh được bệnh, uống yến sào để bồi bổ sức khỏe cũng chẳng khỏi được bệnh, uống mấy viên Vitamin C nhiều khéo lại đau dạ dày ấy chứ. Vì thế em nghĩ là cứ vô tư đi, sống chết có số rồi. Tất nhiên là dịp này cũng nên bớt tụ tập chém gió hay nhậu nhẹt, về sớm cho vợ con được nhờ là tốt rồi, còn những thứ như khẩu trang với Vitamin C vài hôm nữa lại ế đầy ra ấy mà. Em nói thế có đúng không hả các bác?

Tập Lái
15/10/19
3
44
13
35
Em cũng nghĩ thế, như khẩu trang mấy hôm đầu thì sốt ầm ĩ, giờ thì sắp quay lại quỹ đạo rồi. Còn đeo khẩu trang để tránh bụi cũng tốt chứ để chống được dịch thì nó còn rất nhiều yếu tố. Mấy hôm đầu cơ quan em họp còn đeo khẩu trang, giờ chẳng thấy ai đeo nữa cả.

Tập Lái
27/4/17
1
3
3
30
Em cũng nghĩ thế, như khẩu trang mấy hôm đầu thì sốt ầm ĩ, giờ thì sắp quay lại quỹ đạo rồi. Còn đeo khẩu trang để tránh bụi cũng tốt chứ để chống được dịch thì nó còn rất nhiều yếu tố. Mấy hôm đầu cơ quan em họp còn đeo khẩu trang, giờ chẳng thấy ai đeo nữa cả.
cơ quan bác giống chỗ em đấy , kiểu đeo theo phong trào ấy

• Like
Reactions: otomoto
Tập Lái
15/10/19
3
44
13
35
cơ quan bác giống chỗ em đấy , kiểu đeo theo phong trào ấy
Được cái là giờ ít đi nhậu nhẹt và cũng ít hẳn hội họp bác ah. Về nhà đoàn tụ gia đình sớm :)