Tập Lái
7/8/19
9
0
0
37
HI các bác.
Em là thành viên từ 2015 rồi ạ nhưng chuyên gia hóng ké, k đki acc. Hnay có việc em muốn hỏi các bác nên tạo acc mới tinh. E k fai sale các bác ạ, đừng nặng lời với em hị hị.
E đã mua 1 căn ở dự án Apec Phú Yên. Sau này em mới biết là sở hữu 50 năm. Và bạn em có nói là loại hình này rất khó bán.
Hiện e chỉ biết đã đóng tiền đc 4 đợt, theo lịch cdt đưa ra ban đầu là T8 sẽ xong móng và kí hd nhưng có vẻ tình trạng k khả quan, vẫn ngổn ngang lắm và chưa có thông báo j về việc kí HĐ cả. Sale bán hàng cho em xong thì giờ dửng dưng lắm@@.

Vậy cho em hỏi các bác có thông tin j về dự án này k ạ? Lý do sao chậm tiến độ vậy ạ?
Có tương lai j cho dự án này k ạ? Giờ căn em muốn bán k biết có nổi k?

Em cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/7/19
1.105
3.379
116
là condotel thì 50 năm thôi ạ, để xài đi bác ơi - năm đi nghỉ dưỡng vài đợt đc rùi

• Like
Reactions: kate4069
Tập Lái
7/8/19
9
0
0
37
là condotel thì 50 năm thôi ạ, để xài đi bác ơi - năm đi nghỉ dưỡng vài đợt đc rùi
Hic hic em lại ở xa, k có nhu cầu, và ở xa nên chắc khâu cho thuê cũng khó quản lý. Với lại hình thức này e nghĩ các loại chi phí vận hàng cũng đắt nữa

Hạng D
16/7/19
1.105
3.379
116
Hic hic em lại ở xa, k có nhu cầu, và ở xa nên chắc khâu cho thuê cũng khó quản lý. Với lại hình thức này e nghĩ các loại chi phí vận hàng cũng đắt nữa
Bác chọn phương án để bên công ty vận hành khai thác thôi, trừ chi phí thì lợi nhuận chia sẻ thường e thấy là 80/20 (mình 80/ cty vân hành 20).

• Like
Hạng B2
17/3/09
248
451
73
=)) Em nói thật bác đừng mất lòng, đông như thằng Lan Rừng Long Hải kia còn không trả nỗi lợi nhuận như cam kết thì lấy gì thằng Condontel PY nó trả được cho bác lợi nhuận 12% mỗi năm như cam kết.

• Like
Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Bác chọn phương án để bên công ty vận hành khai thác thôi, trừ chi phí thì lợi nhuận chia sẻ thường e thấy là 80/20 (mình 80/ cty vân hành 20).
:D 80/20 hay ngay cả 90/10 trên lợi nhuận chứ không phải tiền thu được, mà kinh nghiệm của em là 99% nó báo lỗ, rồi lấy ai kiểm tra kiểm toán nó. Kinh nghiệm của em cho thấy CDT hứa hưu hứa vượn gì đó nếu làm tốt lắm là 7% lợi nhuận/ năm thôi.

Tập Lái
7/8/19
9
0
0
37
Em mua loại k cam kết của cdt í. Hic hic. Sau nhận nhà xong giao cdt khai thác k biết đc k? Và các chi phí quản lý của condotel ntn em cũng k rõ nữa. Ở nc ngoài condotel chi phí quản lý dã man lắm, hết 1/2 tiền cho thuê đc.

Tập Lái
7/8/19
9
0
0
37
=)) Em nói thật bác đừng mất lòng, đông như thằng Lan Rừng Long Hải kia còn không trả nỗi lợi nhuận như cam kết thì lấy gì thằng Condontel PY nó trả được cho bác lợi nhuận 12% mỗi năm như cam kết.
Em lại k chọn mua gói cam kết cơ, vì gói cam kết đắt hơn căn thường gấp 2 luôn í

Tập Lái
7/8/19
9
0
0
37
:D 80/20 hay ngay cả 90/10 trên lợi nhuận chứ không phải tiền thu được, mà kinh nghiệm của em là 99% nó báo lỗ, rồi lấy ai kiểm tra kiểm toán nó. Kinh nghiệm của em cho thấy CDT hứa hưu hứa vượn gì đó nếu làm tốt lắm là 7% lợi nhuận/ năm thôi.
Bác đã có căn condotel nào cho thuê dạng này chưa ạ? Cho e hỏi cách thức và chi phí nói chung nó ntn với. E ở nc ngoài nên k rõ ở vn làm ntn lắm. Ở nc ngoài dạng này chi phí cực kì đắt, =1/2 số tiền cho thuê thu về