Tư Vấn Đầu Tư Tình hình PQ

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Không biết bác có nhầm lẫn không chứ. Intercontinental Phú Quốc khởi công năm 2015 do công ty xây dựng Hòa Bình thầu và đã đưa vào hoạt động.
Bác check lại thông tin xem cái Inter bắt đầu xây dựng từ khi nào nhé :D
2015 tái khởi động mà đến giờ còn chưa xong nữa, trong khi Sun, Vin, CEO nó xây ầm ầm

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Vì sao bỏ 15 tỷ ra đảo? Phú Quốc nay không còn như xưa nữa: - Sân bay quốc tế với các chuyến bay thẳng: HN, TP.HCM, Hong Kong, Singapo,... công suất 3 triệu khách/năm, đang đầu tư đến 2030 lên 5 triệu khách. - Trong vịnh Thái Lan, quanh năm không có bảo, thời tiết mát mẻ tb chỉ 25 độ. - Hạ tầng đã xây dựng xong. Bê tông hóa đến từng ngõ hẻm. - Điện cáp ngâm bắt từ Hà Tiên công suất 110Kv. - Cảng biển quốc tế sắp xây dựng gần Dương Đông có thể đón các con tàu du lịch 5 sao. - Các ông lớn đổ hàng nghìn tỷ đồng vô để đầu tư: Vin, Sun, CEO, Bim,... chứng tỏ tiềm năng của nó. - Bãi Trường dài 20km nhưng có tới hàng chục thương hiệu khách sạn nổi tiếng thế giới: Intercontinental, Regent, Pullman, Novotel, Best Western, Park Hyatt. - Sky Villas tọa lạc ngay TT Bãi Trường, sát con đường lễ hội 63m và con đường tỷ đô 68m, 100% view biển, có hồ bơi riêng từng căn, vận hành bởi Regent với khoản 260m2 nhưng giá chỉ khoản 15 tỷ.
Mềnh ko thích pm nhen, những thông tin này chả có gì là bí mật, nó sờ sờ ra đó nếu nó có thật. Và nếu nó có thật thì cũng chả phải là thông tin đủ để hấp dẫn người đầu tư thứ cấp bỏ 15 tỷ ra đảo.

Phản biện xíu.
- Vịnh Thailand: bây giờ ko có bão, biết đâu biến đổi khí hậu sẽ có bão thì sao? Điều gì chắc chắn 15 tỷ của tui ko bị cuốn theo bão? :D. Àh, đảo chứ có phải cao nguyên đâu mà nhiệt độ trung bình chỉ 25oC !? Điều này có cường điều quá ko?
- Các điều mô tả chỉ nói lên cơ sở hạ tầng được đầu tư như vậy thôi, nó đâu hơn gì ở đất liền. Phải có gì đó hơn đất liền để cuốn hút nhà đầu tư chớ.
- Mấy ông lớn nhiều tiền, người ta làm du lịch và làm lớn thì phải bỏ nhiều tiền thì đúng rồi, giờ bỏ 15 tỷ ra đó được gì? Tại sao ko bỏ ở đất Sài Gênh chẳng hạn, ko thú vị hơn sao? Tỷ suất sinh lời có khi cao gấp mấy lần, bạn nghĩ sao về điều này?
- 260m2 đó là gì? 15 tỷ có xứng đáng với 260m2 đó ko? Giả sử lấy 15 tỷ đó tui mua đất bên ngoài như Bắc Dương Đông chẳng hạn, tự xây thành biệt thự biết đâu còn dư tiền mà sổ đỏ cầm tay, sở hữu vĩnh viễn ko sướng hơn sao?

Hóng phản hồi. :D:D:D
:p

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Bác nói quá chí lí, ai hơi đâu mà bỏ 15 tỉ mua cái villas gì đó của BIM, bác mua Villas 2 mặt biển sáng ngắm mặt trời mọc chiều ngó mặt trời lặn tối đón sóng thần của Sun đi, chỉ có 55 tỏi thôi, em bảo đảm có sóng thần một cái thì 1 cục gạch không còn nhưng mà đáng để mua bác ạ, bác dẫn bồ nhí ra đó mà có bị bà cả truy sát thì 2 bên đều nhảy được, ko có góc chết ko sợ bị dồn ép bác ạ.
Bà cả truy sát thì bơi luôn qua Cam tị nạn :))

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Bác nói quá chí lí, ai hơi đâu mà bỏ 15 tỉ mua cái villas gì đó của BIM, bác mua Villas 2 mặt biển sáng ngắm mặt trời mọc chiều ngó mặt trời lặn tối đón sóng thần của Sun đi, chỉ có 55 tỏi thôi, em bảo đảm có sóng thần một cái thì 1 cục gạch không còn nhưng mà đáng để mua bác ạ, bác dẫn bồ nhí ra đó mà có bị bà cả truy sát thì 2 bên đều nhảy được, ko có góc chết ko sợ bị dồn ép bác ạ.
Có vẻ bác rành khu Mũi ông Đội nhỉ. Bác biết đợt đầu bi nhiêu căn ko? Đợt 2 bi nhiêu? Và bây giờ bi nhiêu? Căn nào là căn của anh chủ tịch Sun tặng vợ? :D