Tập Lái
28/11/22
21
18
3
25
Có nên đầu tư vào BĐS ở Tây Nguyên lúc này hay không?

Tây nguyên là vùng đất vẫn còn chưa được khai thác nhiều. Giai đoạn gần đây chủ trường của nhà nước đang thúc đẩy cơ sở hạ tầng ở Tây Nguyên cụ thể là các tuyến cao tốc, nhằm mục đích thuận tiện lưu thông, rút ngắn khoảng thời gian di chuyển và kết nối với các cảng nước sâu để hàng hoá được lưu thông tốt hơn.

Vậy khi cơ sở hạ tầng được cải thiện thì dĩ nhiên giá đất cũng tăng theo đúng không các bác?

Có nên đầu tư vào BĐS ở Tây Nguyên lúc này hay không?
*Ảnh minh họa

Mod cập nhật thông tin từ các thành viên về bất động sản Tây Nguyên cho các bác tham khảo dễ dàng

Thích thì mua thôi anh ơi, chứ giờ dự án đâu có biết mai mốt như thế nào mà đón gió. Cứ tìm chỗ nào càng gần đô thị càng tốt, dễ sinh hoạt thuận tiện đi lại thôi. Mình không ở người khác ở cũng được là dễ mua bán.

làm secondhome đi các bác, thấy giờ các Second home ở biển nhiều , chứ ít thấy secondhome ở Tây Nguyên

Xời ơi Đà Lạt Măng Đen còn bị flop, giá sập hầm sập sàn đầy ra mà có thanh khoản đâu nữa là Buôn Hồ. Xin can secondhome.

Bên dự án Trung Nguyên Và Eco hàng bán vẫn đều đều bác ạ.
Bên Eco thì hầu như shophouse đã hết chỉ còn lại 1 ngăn mặt đường Nguyễn Chí Thanh.
Còn về đất xào đất rẫy thì tính thanh khoản vẫn còn tốt.

Thôi để cho Cò làm ăn a ơi kkkk.
Ở đâu thì cũng rao là thích hợp mở Homestay , nhà vườn nghĩ dưỡng ....bla bla bla.
Mà đâu biết được muốn nghĩ dưỡng thì cũng cần có Tiện ích xung quanh để tận hưởng nữa, chứ giờ đc có mấy ng chịu chui zô vùng xâu vùng xa để nghĩ dưỡng đâu

Đất dự án mình thấy TN thì nhà đầu tư lợi nhuận tốt, đa số tăng 80 đến 100% còn Eco chưa có lợi nhuận mấy, Theo mình nghĩ Tây Nguyên nói chung và BMT vừa rồi tăng giá là chỉ mới tiệm cân với các tỉnh khát thôi, sắp tới BMT được đâu tư công và cơ sở hạ tầng rất nhiều để lên đô thị vùng Tây Nguyên và ngày 01/01/2023 BMT được hưởng quy chế đặt thù BĐS BMT sẻ tăng 30 đến 50% trong vòng 6 tháng đến 1 năm tới thậm chi có khu vực còn tăng 100% nếu được hưởng lợi từ hạ tầng.

Mua đi bán lại bây giờ ở đâu cũng khó chứ chẳng riêng gì BMT. Mình trước giờ mua đất chỉ theo tiêu chí của riêng mình thôi chứ ko theo dự án hay phong trào gi hết. Mình luôn cân nhắc nhà/đất theo tiêu chí cơ bản là càng gần trung tâm càng tốt, đường xá bằng phẳng dễ đi lại, điện đường trường trạm đầy đủ, có giấy tờ sổ sách đàng hoàng, giá rẻ vừa túi tiền, không phải vay mượn hoặc vay ít. Nhờ vậy mình mua ít nhưng chắc, đất của mình tăng giá tốt mặc dù hồi lúc mua ai cũng chê xa, chê diện tích nhỏ. Nhưng đầu tư kiểu ăn chắc mặc bền ko sợ rủi ro, mình ko bán thì mình ở cũng được.

=>>> Các bác có thông tin mới về bất động sản Tây Nguyên, hãy chia sẻ để mọi người cùng tham khảo!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: TrungTinQ7
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Thích thì mua thôi anh ơi, chứ giờ dự án đâu có biết mai mốt như thế nào mà đón gió. Cứ tìm chỗ nào càng gần đô thị càng tốt, dễ sinh hoạt thuận tiện đi lại thôi. Mình không ở người khác ở cũng được là dễ mua bán.

Tập Lái
28/11/22
21
18
3
25
Chuẩn anh ạ!

Tập Lái
28/11/22
21
18
3
25
Lâu rồi mình ko lên thăm lại Tây Nguyên nhớ quá cơ . Nhất là buổi tối đc uống rượu cần cùng nắm tay các cô gái đồng bào hát hò bên đống lửa bập bùng vui ơi là vui.
Đợt này không khí se lạnh ngồi bên đống lửa nhâm nhi vài ly rượu là nhất rồi anh ạ!