Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Chào các bác,
Em cập nhật tình hình đường xá tháng 08/2011.
Hiện nay QL20 khá xấu, nhất là đoạn Madagui đến chân đèo Bảo Lộc.
XXX tăng cường khá nhiều trạm, có lẽ là tháng an toàn giao thông. Thậm chí khuya hôm qua em từ DL về SG, xuất phát lúc 11pm mà thấy xxx đứng ngay dưới chân đèo Prenn bắt xe chạy cán vạch liền (đoạn chân đèo). Dọc đường thì các trạm xxx hoạt động rất chăm chỉ!!!! Các bác lưu ý lái xe cẩn thận.

Cảnh báo về cao tốc LK: em được 1 số chiến hữu chuyên lái xe đêm cảnh báo về nạn cướp tại cao tốc LK. Em chưa gặp chuyện này (cũng ko mong gặp) nhưng cũng muốn thông tin cho các bác đề phòng. Thủ đoạn là bọn này núp trong các lùm cây ở dải phân cách ném đá vào kính xe đang chạy (thường nhắm vào xe nhỏ, tầm khuya sau 11pm, đoạn cao tốc ko có đèn đường). Khi xe dừng lại sẽ bị 1 đám vây ra kiếm chuyện và cướp. Có vài trường hợp xảy ra rồi nên cảnh báo để các bác đề phòng.
Lỡ xui gặp ném đá kiểu này thì ráng mà chạy luôn đến DL, ko nên dừng lại giữa khuya vắng này rất nguy hiểm.

Hạng B2
23/7/11
118
396
63
49
HCM
hic bác HT thủ cây chích điện đi bác, e đăng kí một cây luôn nha....:p

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Cám ơn bác Nissan...
Thật chán cho tình hình đường xá bây giờ, cả con người nữa. Thật bất an khi đi đâu..
ôi Đà lạt mến yêu ..

Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
@Solopidi: Muốn vi vu thì vẫn còn đường hàng không mà. Chỉ sợ phi Công lái máy bay mà Ngủ gật thôi.

Hạng B2
21/7/10
222
2
36
Nếu vậy mình sắp xếp đi giờ làm sao tránh đi tối em nghỉ cho nó lành mấy bác ạ. Em đi tháng 6 thấy đường cũng khá tốt mặc dù không ngon cho lắm nhưng vẫn còn tốt chán so với cái quốc lộ 51. Chiều em về thì chẳng thấy một mống CA nào cả. Làm cho chạy từ tốn thấy mồ luôn :D.

Hạng C
11/9/10
555
260
63
Re:Tình hình đường xá Saigon- Dalat- Cao tốc Liên Khương

Cám ơn bác chủ đã cảnh báo, vậy giờ đi Đà Lạt có nhiều rủi ro quá: Xe vận chuyển Bôxit, đường xấu, cướp...ném đá...

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Re:Tình hình đường xá Saigon- Dalat- Cao tốc Liên Khương

HFC vừa từ Dalat về hôm qua , đường xá thì xấu hơn trước và xxx đoạn từ Dầu Giây đến Bảo Lộc đứng 4 trạm . Còn từ bảo Lộc lên dalat thì không thấy đứng.