Dự định là trong tháng 3 này em thực hiện bộ hình cưới cho em và Gấu, em mới kiếm được con EOS60D, ống kính chụp trong nhà và ngoài trời tương đối ổn mà em chưa biết chọn các chế độ thế nào để có bộ hình cưới đẹp.

Tụi em tính là sẽ đi du lịch theo nhóm và tự chụp ạ!

Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
chụp nhiều sẽ lên tay, hình cưới thì bác cứ chụp thoải mái và tự nhiên, hậu kỳ là chỉnh sửa nữa mới đẹp

Hạng B2
11/2/14
430
5
0
74
tạm thời rành pt shop thôi bác chủ à, còn rất nhiều soft khác mà phải mất rất nhiều thời gian nghiên cứu đó, tạm thời bác tập chụp cho rành, lên google search thêm, còn phần mềm rành pt shop cũng tạm đc rồi.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113
Hậu kỳ thì dùng Adobe Light room, chụp bằng file Raw để khi chỉnh vùng tối không mất nhiều chi tiết, chọn thời điểm ảnh sáng đẹp (6g30 đến tầm 10g sáng, 15g30 đến 17g30) thì ánh sáng xiên và dịu không bị chát hình. Đem theo hắt sáng hoặc flash rời để bù sáng vùng tối của cằm.

Hạng C
10/9/07
971
66
28
chúc mừng bác chủ, chụp vs bạn bè thì nên nhờ bạn nào đã cầm máy nhiều chụp giúp, chứ bác là vai chính thì làm sao chụp được :)

Chụp lưu ý hình tối có thể kéo sáng được, hình cháy quá thì khó cứu, nhất là hình cưới.

Chúc bác có bộ ảnh đẹp

kingo nói:
Hậu kỳ thì dùng Adobe Light room, chụp bằng file Raw để khi chỉnh vùng tối không mất nhiều chi tiết, chọn thời điểm ảnh sáng đẹp (6g30 đến tầm 10g sáng, 15g30 đến 17g30) thì ánh sáng xiên và dịu không bị chát hình. Đem theo hắt sáng hoặc flash rời để bù sáng vùng tối của cằm.
Em cám ơn bác nhiều, em sẽ thử theo cách của bác, bữa nào em chụp cuối tuần bác rảnh mời bác ghé chụp chơi, em sẽ chụp trong nội thành HCM ạ.

Walkalone nói:
chúc mừng bác chủ, chụp vs bạn bè thì nên nhờ bạn nào đã cầm máy nhiều chụp giúp, chứ bác là vai chính thì làm sao chụp được :)

Chụp lưu ý hình tối có thể kéo sáng được, hình cháy quá thì khó cứu, nhất là hình cưới.

Chúc bác có bộ ảnh đẹp
Em cám ơn bác ạ, em đang xin ý kiến để chỉ cho thằng ku em cầm máy, bác rảnh bữa nào mời bác ly cafe giao lưu ạ.