Hạng F
29/8/07
7.836
22.876
113
Chuyện xảy ra cách đây 2 hôm. Ông anh em chạy chiếc Bim buổi tối ra đường Nguyễn Văn Tạo - Hiệp Phước Nhà Bè. Gặp XXX đứng cầm đèn pin trong lùm, không phải ra tận mép đường đâu, ngoắc ngoắc đèn lên xuống. Ổng thấy không đúng điều lệnh nên đi tiếp. Một lát sau một chú XXX chạy lên, chỉ vô lề, ông anh em tấp vô, ổng cảnh giác bật sẵn ghi âm nhét túi áo liền rồi ra gặp XXX.

XXX hỏi tại sao không dừng lại, ổng nói không thấy rõ và không đúng điều lệnh nên đi.
Sau khi trình giấy tờ đầy đủ không thiếu thứ gì, XXX rất cú, tới lúc này mới tung ra một chiêu mà em nghe kể lại tức lộn ruột. XXX hỏi là xe ông anh em có Búa đập kính khẩn cấp không? :cool:


Ổng nghe lạ tai quá, lòng rối bời liền, gọi điện về nhà ba ổng hỏi là trong xe có cái búa đó không? Ba ổng trả lời là từ hồi tao học lái xe đến giờ chưa bao giờ nghe nói tới trong xe phải có Cái búa đó hết. Xe gia đình 4 chỗ, Bim seri 3, chứ có phải là xe khách đâu.:mad:

Cuối cùng XXX cũng lập biên bản với lý do là như vậy và giữ bằng lái ông anh em. Em chưa thấy cái biên bản trời ơi đó vì ổng đi suốt nhưng em tin là thật. Ổng có ghi âm lại hết và XXX nhà Bè đó tên N.C.Công gì đó. Từ từ nhà đang tìm cách xử lý vụ này.

Các bác cho em hỏi cái vụ trong xe không có búa là đúng hay sai và làm tới vụ này chắc thắng chứ? Bỏ cái búa vô xe không chừng bị khép vô tội mang vũ khí hỗ trợ nữa đấy chứ.
http://www.otosaigon.com/...-B%C3%A8-m5341037.aspx
 
- Điều 1 khoản 1 Nghị định số 33/2011/NĐ-CP ngày 16/5/2011 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 34/2011/NĐ-CP ngày 02/4/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ quy định:
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
b) Điều khiển xe không có còi.”
- Điều 19 Nghị định 34/2011/NĐ-CP quy định:
“Điều 19. Xử phạt người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy định về điều kiện của phương tiện khi tham gia giao thông”.
Như vậy, các dụng cụ, thiết bị nói trên là bắt buộc áp dụng với tất cả các loại xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô. Đối với xe con, xe gia đình nói riêng và các loại xe khác theo thiết kế không có “dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi” … thì không vi phạm quy định này.
 
Cái này cũng đói nè!
Ngày 8/8, đội CSĐT tội phạm về TTXH Công an quận Thủ Đức - TP.HCM đang tạm giữ Dương Quốc Pháp (24 tuổi) và Dương Quốc Khoa (21 tuổi, cùng quê Quảng Nam) để xử lý hành vi “Chống người thi hành công vụ”.
Trước đó rạng sáng ngày 7/8, Pháp và người bạn tên Cần dắt bộ xe mày trên đường số 7 phường Linh Trung, quận Thủ Đức. Thấy nghi vấn, trên đường tuần tra CSGT Công an Thủ Đức yêu cầu kiểm tra giấy tờ tùy thân và giấy tờ xe.
Do giấy đăng ký xe không đúng chủ nên CSGT Nguyễn Trọng Thanh lập biên bản xử lý. Bất ngờ Pháp nhào đến xé nát biên bản và Khoa cũng vừa chạy xe máy đến nhảy vào giật công cụ hỗ trợ của CSGT nhưng lập tức bị tổ công tác khống chế bắt giữ giao Công an phường Linh Trung.
 
Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Chuyện này dzui nè, hehe :)) Gặp em thì chú CSGT này tiu :))
 
Hạng D
10/11/09
1.583
240
63
nha trang
quangnam.dangkiem.com
Mịa cha nó, gặp em thì em bảo nó đọc lại Luật giao thông đường bộ khoản nào q2uy định ô tô con phải có búa thoát hiểm, chỉ áp dụng đối với ô tô khách trên 16c và bình chữa cháy áp dụng với ô tô trên 12c thôi, ghét xxxxxxxxxxxxxxxxxx nhiều hơn ghét đăng kiểm, kekekekekekekek