Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác!
Em lái mới, lần đầu đi Vũng Tàu. VỀ điểm đen thì cũng đã nghiên cứu trên diễn đàn. Nhưng em nghe nói là cuối tuần xe đi đông lắm vì đang là mùa hè mà.
Không biết lưu thông thế nào vào cuối tuần vậy các bác! Nên xuất phát mấy giờ là ok, và mấy giờ là ok. Nhà em ở Đại Lộ Đông Tây.

• Like
Reactions: ReventonV12
29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em vừa hỏi câu y chang mới hôm qua xong. Tóm tắt là đường thông hè thoáng, sạch biển báo linh tinh, cứ đúng lane chạy theo luật, chú ý bảng nội thành để hạn chế tốc độ. QL51 đẹp toàn tuyến ko phải lăn tăn. 2B-4B tách biệt. Còn đoạn đông mùa cao điểm thì em chịu, chưa đc thông quả này do em ko có nhu cầu đi nhanh về sớm.
Em tuần sau mới đi. Dự là cũng đi đông tây. Sau đó là hầm thủ thiêm, mai chí thọ, cao tốc LT-DG, QL51 thẳng 1 đường.

hóng bác đi về cho em xin cái rì pọt :D

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
2 cái quan trọng nhất cần chú ý là đúng tốc độ và đúng lane. Ngoài ra cư dân sống ven QL51 tình trạng chạy xe ngược chiều, qua đường ẩu, vượt đèn đỏ ... còn rất nhiều nên tới ngã 3, 4, đoạn tầm nhìn khuất các bác tài nên giảm tốc độ và chú ý quan sát xung quanh. Xuống cao tốc vào QL51 đóng phí ở trạm T2 nhớ giữ vé lại để qua trạm T3 và ngược lại. Chúc các tài mới lái xe tự tin, an toàn!

mx1 confirmed
Hạng B2
6/11/12
325
146
43
2 cái quan trọng nhất cần chú ý là đúng tốc độ và đúng lane. Ngoài ra cư dân sống ven QL51 tình trạng chạy xe ngược chiều, qua đường ẩu, vượt đèn đỏ ... còn rất nhiều nên tới ngã 3, 4, đoạn tầm nhìn khuất các bác tài nên giảm tốc độ và chú ý quan sát xung quanh. Xuống cao tốc vào QL51 đóng phí ở trạm T2 nhớ giữ vé lại để qua trạm T3 và ngược lại. Chúc các tài mới lái xe tự tin, an toàn!

Bữa trước em mới bị mua vé 2 lần ở 2 trạm này, các bác chú ý nhé.

Hạng B2
23/8/09
285
257
63
Nhánh thoát CT ra là 40, ra QL51 chạy tới vài trăm mét mới có biển hết 40 bác nhé.