Hạng C
27/7/10
634
118
43
Xin các bác ở Đà Lạt cho em hỏi thăm tình hình xăng dầu ở đà lạt có mua dễ dàng thoải mái không các bác.Cuối tuần này em định lên trên ấy mà sợ mua xăng về không được thì rắc rối to vì làm sao đẩy nổi đây?

Tình hình xăng dầu tại Đà Lạt có bị thiếu hụt?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/11
4.163
87.888
113
Xin các bác ở Đà Lạt cho em hỏi thăm tình hình xăng dầu ở đà lạt có mua dễ dàng thoải mái không các bác.Cuối tuần này em định lên trên ấy mà sợ mua xăng về không được thì rắc rối to vì làm sao đẩy nổi đây?

Việc gì phải lo vậy bác ?? Một bình xăng đầy không chạy đủ 2 chiều à ??
Mà nếu ko chạy đủ 2 chiều thật thì dọc đường thiếu gì chỗ đổ đâu cứ phải đổ ở Đà Lạt ??

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/11/20
2.630
7.860
113
37
Bác hơi lo xa quá ấy. Chẳng lẽ từ Đồng Nai tới Lâm Đồng không có chỗ cho bác đổ xăng. Sợ thì nhanh trí mang can ra Petrolimex đổ đầy xong xách theo dự phòng. Rủi ro trên đường tự chịu ^^.

Hạng D
14/8/11
4.163
87.888
113
@phambaoloc !! Bác cứ bình tĩnh chạy nhé !! Dọc đường nhiều cây xăng lắm.
Kinh nghiệm đi đường dài bác cứ ghé cây xăng Petrolimex mà đố. Đó là doanh nghiệp nhà nước nên xăng cũng đỡ hơn, toilet và chỗ đậu của nó cũng chuẩn hóa nên ok !!
Chúc anh và gia đình đi vui vẻ an toàn !!

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Có rắc rối nha bác, sau 23h toàn bộ cây xăng trên ĐL đóng cửa nhé :D

Chỉnh sửa cuối:
wl1 confirmed
Tập Lái
25/10/22
38
96
18
35
HÔm thứ 2 em từ Đ L về Sài Gòn ghé vào cây xăng hô đầy bình dõng dạc. Không vấn đề gì.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng C
27/7/10
634
118
43
@phambaoloc !! Bác cứ bình tĩnh chạy nhé !! Dọc đường nhiều cây xăng lắm.
Kinh nghiệm đi đường dài bác cứ ghé cây xăng Petrolimex mà đố. Đó là doanh nghiệp nhà nước nên xăng cũng đỡ hơn, toilet và chỗ đậu của nó cũng chuẩn hóa nên ok !!
Chúc anh và gia đình đi vui vẻ an toàn !!
Xin cám ơn bác

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Đọc tâm tư của bác làm mình nhớ tới câu chuyện cười

Sau khi khám bệnh cho người cha, bác sĩ bảo với cậu con trai:
– Ông ấy bị ung thư giai đoạn cuối rồi, có lẽ chỉ còn sống được khoảng 3 tháng nữa.

– Trên đường về, người cha bảo con ghé vào quán rượu gần nhà để uống chút đỉnh. Trong quán rượu, ông ta nói với tất cả mọi người rằng mình sắp chết vì bệnh AIDS. Thấy vậy, người con thắc mắc: Bố bị ung thư cơ mà, tại sao lại nhận mình bị căn bệnh thế kỷ đó?

– Bố không muốn kẻ nào léng phéng với mẹ con sau khi bố qua đời.

Vâng, tâm tư của bác với câu chuyện này giống nhau ở chỗ: lo xa :D

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.562
11.770
113
HCM
Mới đi về. Lâm Đồng hệ thống cây xăng Petrolimex rất nhiều nên bác không phải lo.

• Like
Reactions: Vu Viet Ha